Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Nhiều người cũng đi mà k có ai than phiền đau tai gì hết, chỉ mình bạn bị, chắc xe này thiết kế k fù hợp với trường hợp đặc biệt như bạn. :d
Chắc chỉ còn nước bán xe này mua xe khác mới hết thôi bạn ơi. :p

(Đọc post của bạn bên thread khác, mình tưởng bạn nói lỗi nghiêm trọng hơn vụ hộp số, động cơ hàng ngàn, vạn lần... Là lỗi chung xe nào hay mgười nào sử dụng cũng bị, thì ra là lỗi chỉ với mình bạn, làm hết hồn! :D )
Lỗi động cơ, hộp số thì sửa dc. Chứ giờ hỏng Người biết kêu ai hả Bác?

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Nhiều người cũng đi mà k có ai than phiền đau tai gì hết, chỉ mình bạn bị, chắc xe này thiết kế k fù hợp với trường hợp đặc biệt như bạn. :d
Chắc chỉ còn nước bán xe này mua xe khác mới hết thôi bạn ơi. :p

(Đọc post của bạn bên thread khác, mình tưởng bạn nói lỗi nghiêm trọng hơn vụ hộp số, động cơ hàng ngàn, vạn lần... Là lỗi chung xe nào hay mgười nào sử dụng cũng bị, thì ra là lỗi chỉ với mình bạn, làm hết hồn! :D )
Có thể em đến đủi, là em không phù hợp với cái xe này.
Tuy nhiên theo em khách hàng kh
Khám cái đó sơ sài quá trời. Giống như khám viêm tai thường hà. Nếu bác bị cái này:
  • Sợ hãi;
  • Căng thẳng về cảm xúc;
  • Muốn giết hoặc phá nguồn phát ra âm thanh;
  • Có cảm giác như kiến bò dưới da;
(Cái này google nhe, chứ em không phải là bác sĩ)
Thì mới là dị ứng 1 loại âm thanh nào đó. Nghiên cứu thử xem !

Giờ chơi chiêu cuối nè, tháo miếng film cách nhiệt bên trái ra, dán phim khác, xem thế nào. Nếu vẫn còn bị thì đổi xe hoặc mỗi lần chạy là treo cái khăn vô chổ đó. (Bác làm gì treo cái quần cộc ớn quá bác...hiiii)
Thank Bác, hy vọng là như vậy: Ford không hợp với Vkool, Vk30.

• Like
Reactions: nguyenketa
Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Lỗi động cơ, hộp số thì sửa dc. Chứ giờ hỏng Người biết kêu ai hả Bác?

Nếu xe thiết kế lỗi thì ai cũng bị chứ sao mình bạn bị?
Bạn nói xe Ev bị lỗi vậy thì hãng Ford cũng như người sử dụng xe này cũng bó tay với bạn. :D

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Nếu xe thiết kế lỗi thì ai cũng bị chứ sao mình bạn bị?
Bạn nói xe Ev bị lỗi vậy thì hãng Ford cũng như người sử dụng xe này cũng bó tay với bạn. :D
Cũng lạ, nếu xe bị như thế thì ít ra cũng 5-10% xe bị giống em. Hoặc họ im lặng.
Hoặc Có thể tại em, hoặc em dán film đểu, hoặc Film không phù hợp.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thienthaobm
Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Cũng lạ, nếu xe bị như thế thì ít ra cũng 5-10% xe bị giống em. Hoặc họ im lặng.
Mẫu mới nó ra từ 2015 rồi, nay chỉ thay động cơ + hộp số + ngoại thất xíu thôi, chắc k bị lỗi ở chỗ bạn nói đâu, bị lặt vặt ở những chỗ khác thôi.
Chắc do bạn bị nhạy cảm với xe này, hi vọng bạn sẽ tìm được cách khắc phục hay hạn chế lỗi bạn nói, còn k được thì bán xe sẽ giải quyết 100% vấn đề, nay vẫn còn nhiều người quan tâm xe này nên bạn bán sẽ nhanh thôi.
Goodluck! :)

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
13/8/16
128
236
43
42
@Frenchiebull chạy nhiều. có bị giống bác chủ thớt ko thế? :D
Ô thớt này chắc bị bệnh j rồi, xe e đi êm ru sướng lịm người. Chả ai đi eve kêu bị ù tai cả. Đọc qua thì e thấy thớt có 2 cái dại lớn:

1 là phủ gầm, phủ gầm ko chuẩn là sẽ bị ù, sóng âm thanh chạy trong xe nó phức tạp lắm nên khi tke cabin và gầm xe ngta phải ngcuu rất kỹ tránh hiện tượng ù. Việc phủ gầm và chống ồn gầm rất dễ làm xe bị ù.

2. Cái mic trên đầu thớt là mic thu âm, nó chả phát ra cái tiếng mẹ j. Việc của nó là thu âm để đo và truyền tín hiệu xuống các loa trong xe và các loa đó sẽ phát sóng âm ngược để làm tiêu tiếng ồn và ù. Ô thớt yêu cầu ngta cắt cái mic đấy đi thì hệ thống chống ồn chủ động sẽ ko hoạt động.

Thêm nữa thớt bảo thớt sang xe mới khác thử vẫn thấy ù chứng tỏ lúc đấy đầu ô thớt vẫn còn đang bị cộng hưởng hoặc là ô hút j ngon quá cả tháng nay nên lúc nào cũng trong tình trạng ngáo nghê mụ mị.

Cuối cùng là thớt qđịnh kẹp cái quần đùi trẻ con vào kính sườn và cho rằng như thế hết đau đầu thì e thật sự lo lắng cho thớt.

Everest phom này bán từ 2015, năm nay chỉ nâng cấp máy mới và hệ treo tinh chỉnh, mọi thứ khác vẫn y nguyên. Vậy mà thớt chạy 2 con đều bị choáng trong khi mấy trăm nghìn người dùng toàn cầu những năm qua chả bị sao.

Vậy e võ đoán: sau khi mua đc biturbo thớt sướng quá nên hút cái j đó hơi nhiều dẫn đến bị choáng thường xuyên và e đề nghị thớt thôi hút cái đó ngay.

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Ô thớt này chắc bị bệnh j rồi, xe e đi êm ru sướng lịm người. Chả ai đi eve kêu bị ù tai cả. Đọc qua thì e thấy thớt có 2 cái dại lớn:

1 là phủ gầm, phủ gầm ko chuẩn là sẽ bị ù, sóng âm thanh chạy trong xe nó phức tạp lắm nên khi tke cabin và gầm xe ngta phải ngcuu rất kỹ tránh hiện tượng ù. Việc phủ gầm và chống ồn gầm rất dễ làm xe bị ù.

2. Cái mic trên đầu thớt là mic thu âm, nó chả phát ra cái tiếng mẹ j. Việc của nó là thu âm để đo và truyền tín hiệu xuống các loa trong xe và các loa đó sẽ phát sóng âm ngược để làm tiêu tiếng ồn và ù. Ô thớt yêu cầu ngta cắt cái mic đấy đi thì hệ thống chống ồn chủ động ko hoạt động và đáng ra xe sẽ ù vcđ.

Thêm nữa thớt bảo thớt sang xe mới khác thử vẫn thấy ù chứng tỏ lúc đấy đầu ô thớt vẫn còn đang bị cộng hưởng hoặc là ô hút j ngon quá cả tháng nay nên lúc nào cũng trong tình trạng ngáo nghê mụ mị.

Cuối cùng là thớt qđịnh kẹp cái quần đùi trẻ con vào kính sườn và cho rằng như thế hết đau đầu thì e thật sự lo lắng cho thớt.

Everest phom này bán từ 2015, năm nay chỉ nâng cấp máy mới và hệ treo tinh chỉnh, mọi thứ khác vẫn y nguyên. Vậy mà thớt chạy 2 con đều bị choáng trong khi mấy trăm nghìn người dùng toàn cầu những năm qua chả bị sao.

Vậy e võ đoán: sau khi mua đc biturbo thớt sướng quá nên hút cái j đó hơi nhiều dẫn đến bị choáng thường xuyên và e đề nghị thớt thôi hút cái đó ngay.
Có lẽ vậy; Phủ gầm và dán Film cách nhiệt đối với Everest có lẽ cả là 1 vấn đề;
Xe Bác đã phủ gầm và dán Film gì rồi?

Hạng B2
13/8/16
128
236
43
42
Có lẽ vậy; Phủ gầm và dán Film cách nhiệt đối với Everest có lẽ cả là 1 vấn đề;
Xe Bác đã phủ gầm và dán Film gì rồi?
Xe e ko phủ gầm, dán phim loại rẻ của hàn xẻng. Nhưng dán phim ko ảnh hưởng j đâu cụ thớt nhé.

• Like
Reactions: Linh74 and Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Xe e ko phủ gầm, dán phim loại rẻ của hàn xẻng. Nhưng dán phim ko ảnh hưởng j đâu cụ thớt nhé.
Hôm nay em có Bọc 1 lớp nilonng (loại dùng để che thức ăn) thấy nó đỡ hơn hẳn (70-80%); Khi tháo ra thì nghe tiếng rát, đau Tai trái liền;
=> Em nghĩ Film cách nhiệt nó phản lại sóng chống ồn chủ động của xe gây đau tai.