Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Sau khi thử vài vòng trên Fiesta của Ford Dong Nai,Về ghế ngồi mình có ý kiến:
Ghế lái: thiết kế dạng thể thao,ôm sát lưng,cảm giác thoải mái và êm, dù là ghế nỉ;nhưng khuyết điềm là điều chỉnh lưng ghế bắng tay:để nâng tựa lưng phải xoay cái núm to;oải!
Ghế hành khách trước: rộng rãi,khoảng để chân trống trải, dưới ghế còn có hộc để đồ,trên catalogue là dùng để đựng giày,điều chỉnh lung ghế cũng phải xoay xoay vặn vặn
Ghế hành khách sau: ko thấy ưu điểm, khuyết điểm là: khoảng để chân chật, chỉ gập được lưng ghế, không gập được kiểu 40/60 như Focus nên khoang hành lý sau khá hạn chế. Tựa đầu chặn sau gáy,làm đầu gập về trước, bà xã đi ko thích,ko thoải mái;hình như điểm này thiết kế tương tự Focus. Ghế có khuynh hướng chồm về trước ,làm hành khách giữ tư thế gượng, dễ gây mỏi lung nếu đi đường dài

Kết luận: là em thì em chọn Fiesta vì e lái,bà xà ngồi ghế trước,ghế sau để cho thằng cu với ông bà. Thiết kế trẻ trung bắt mắt, hộp số tự động 6 cấp,tiết kiệm xăng. giá tiền chưa biết nhưng thuộc hàng trung bình trong các loại. Duyệt!
đã ký Hđ với BTF 25k, nhưng bên SGF đưa ra hỗ trợ 2 năm bảo dưỡng nếu ký hợp đồng ngay,tăng 1 bộ ghế da (khoảng 1k) nếu trả hết tiền mặt ngay thời điểm này; cuối cùng là nếu sau này ko chịu lấy xe sẽ được hoàn tiền đầy đủ cùng với tiền lãi tương đương lãi suất ko hạng định của ngân hàng.
Các bác có ý kiến gì giúp e, nên theo BTF lun hay rút lại qua SGF.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.914
113
40
nguyen126 nói:
Ghế lái: thiết kế dạng thể thao,ôm sát lưng,cảm giác thoải mái và êm, dù là ghế nỉ;nhưng khuyết điềm là điều chỉnh lưng ghế bắng tay:để nâng tựa lưng phải xoay cái núm to;oải!
Ghế hành khách trước: rộng rãi,khoảng để chân trống trải, dưới ghế còn có hộc để đồ,trên catalogue là dùng để đựng giày,điều chỉnh lung ghế cũng phải xoay xoay vặn vặn
Ghế hành khách sau: ko thấy ưu điểm, khuyết điểm là: khoảng để chân chật, chỉ gập được lưng ghế, không gập được kiểu 40/60 như Focus nên khoang hành lý sau khá hạn chế. Tựa đầu chặn sau gáy,làm đầu gập về trước, bà xã đi ko thích,ko thoải mái;hình như điểm này thiết kế tương tự Focus. Ghế có khuynh hướng chồm về trước ,làm hành khách giữ tư thế gượng, dễ gây mỏi lung nếu đi đường dài

Kết luận: là em thì em chọn Fiesta vì e lái,bà xà ngồi ghế trước,ghế sau để cho thằng cu với ông bà. Thiết kế trẻ trung bắt mắt, hộp số tự động 6 cấp,tiết kiệm xăng. giá tiền chưa biết nhưng thuộc hàng trung bình trong các loại. Duyệt!
đã ký Hđ với BTF 25k, nhưng bên SGF đưa ra hỗ trợ 2 năm bảo dưỡng nếu ký hợp đồng ngay,tăng 1 bộ ghế da (khoảng 1k) nếu trả hết tiền mặt ngay thời điểm này; cuối cùng là nếu sau này ko chịu lấy xe sẽ được hoàn tiền đầy đủ cùng với tiền lãi tương đương lãi suất ko hạng định của ngân hàng.
Thôi bác ở yên bên Bến Thành Ford đi, Nghe bác Post vậy anh Sales nào bán xe cho bác cũng lo xót vó,Em nghĩ mua xe thì giá cả là quan trọng, nhưng không phải là quan trọng nhất bác ạ, Cái quan trọng ở đây là chữ Tín trong kinh doanh. Chúc mừng bác trở thành khách hàng của Ford.

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
theo BTF lun đi bác ơi, nhưng bác có thể đề nghị BTF xem có hỗ trợ gì thêm hay không,
em nghĩ rằng BTF cũng sẽ ưu tiên tặng bác thêm cái gì đó

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
:D.
thanhnn nói:
theo BTF lun đi bác ơi, nhưng bác có thể đề nghị BTF xem có hỗ trợ gì thêm hay không,
em nghĩ rằng BTF cũng sẽ ưu tiên tặng bác thêm <span style=""color: #0000ff;"">cái gì đó </span>

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Cám ơn ý kiến quí báu của bác. Là người mua hàng thì e sẽ tìm đến dịch vu kinh doanh với giá cả hợp lý nhất cùng với dịch vụ hậu mãi chu đáu. Mà Ford vẫn chưa đưa ra giá chính thức,chờ đợi lâu thật.

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Xe dap nói:
nguyen126 nói:

Thôi bác ở yên bên Bến Thành Ford đi, Nghe bác Post vậy anh Sales nào bán xe cho bác cũng lo xót vó,Em nghĩ mua xe thì giá cả là quan trọng, nhưng không phải là quan trọng nhất bác ạ,<span style=""background-color: #ffffff; color: #ff0000;""> C</span><span style=""color: #888888; background-color: #ff0000;"">[style="background-color: #ffffff; color: #ff0000;"]ái quan trọng ở đây là chữ Tín trong kinh doanh</span>[/style]. Chúc mừng bác trở thành khách hàng của Ford.

Bác xe đạp nói rất chính xác. Bác làm vậy đôi khi anh em mất hòa khí.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Lôi sale của BTF ra đập 1 trận, rồi kêu BTF khuyến mãi giống SGF luôn đi bác hay là + cả 2 k/m càng tốt.:D

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
lamdat nói:
Cái con Fest này nắp nhiên liệu nằm bên trái hả ta? Focus thì bên phải..
Các bác giải thik dùm em tai sao vậy?
để 2 con này vào đổ xăng cùng 1 lúc thì ko đụng nhau, con đậu bên phải con đậu bên trái:D

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
otosaigon nói:
Do không có cơ hội sau vô lăng em nó trong hành trình dài mà chỉ loanh quanh ở thành phố Vũng Tàu nên chưa thể thử được các tính năng ưu việt như khả năng tăng tốc cao để vượt xe phía trước, mức tiêu hao nhiên liệu, cảm giác lái trong hành trình dài ...

Cảm nhận ban đầu của em về Fiesta nếu so với đối thủ cạnh tranh dòng xe Yaris có nhiều ưu việt hơn về kiển dáng mới lạ, còn Yaris thì mẫu mã cũ chưa thay đổi. Tuy là dòng xe "tí hon" nhưng lại có nhiều thiết bị an toàn và giúp người lái vận hành xe tốt hơn như ABS, EBD (hệ thống phanh phối lực phanh điện tử), ESP (hệ thống cân bằng điện tử), hệ thống hỗ trợ ngang dốc, hộp số 6 cấp cùng với động cơ có công suất mạnh hơn nhưng vẫn tiết kiệm nhiên liệu.

Bảng so sánh giữa Ford Fiesta & Toyota Yaris​
Cứ theo bảng so sánh này thì Yaris kiểu dáng cũ hơn ( đời cũ , sắp bị thay thế bởi Yaris 2012), tính năng kém hơn, nội thất dởm hơn, giá đắt hơn ---------> Bravo, Yaris thua đứt đuôi rồi, :D .....khoan, khoan, chưa chắc đâu các bác, ở đâu chứ ở VN thì chưa chắc Fiesta sẽ thắng, vẫn sẽ có nhiều người vác 31k đi mua Yaris đời cũ thay vì 25k cho Fiesta đời mới, bên box Toy vừa giới thiệu một gái già Vios 2008, đi 34 000km, giá ......... 505 triệu:cool:, thế mà bác chủ thớt vẫn tự hỏi có nên mua hay không???:D hãi thiệt.
http://www.otosaigon.com/...1%BA%A5p-m3005222.aspx

Last edited by a moderator: