Hạng F
5/3/05
8.718
72.138
113
đây
nguyen126 nói:
Tựa đầu chặn sau gáy,làm đầu gập về trước, bà xã đi ko thích,ko thoải mái;hình như điểm này thiết kế tương tự Focus. Ghế có khuynh hướng chồm về trước ,làm hành khách giữ tư thế gượng, dễ gây mỏi lung nếu đi đường dài
bác lấy tay kéo cái tựa đầu lên cao khỏi gáy xem có thoải mái hơn không? hồi trước em chạy focus cũng có 1 bác già nói y vậy, nhất quyết không ngồi sau vì "tôi đi taxi thấy mỏi lắm"... sau khi em kéo cái tựa lên cao thì không thấy cụ ấy phàn nàn nữa

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
thangtnl nói:
Xe dap nói:
nguyen126 nói:
Sau khi thử vài vòng trên Fiesta của Ford Dong Nai,Về ghế ngồi mình có ý kiến:
Ghế lái: thiết kế dạng thể thao,ôm sát lưng,cảm giác thoải mái và êm, dù là ghế nỉ;nhưng khuyết điềm là điều chỉnh lưng ghế bắng tay:để nâng tựa lưng phải xoay cái núm to;oải!
Ghế hành khách trước: rộng rãi,khoảng để chân trống trải, dưới ghế còn có hộc để đồ,trên catalogue là dùng để đựng giày,điều chỉnh lung ghế cũng phải xoay xoay vặn vặn
Ghế hành khách sau: ko thấy ưu điểm, khuyết điểm là: khoảng để chân chật, chỉ gập được lưng ghế, không gập được kiểu 40/60 như Focus nên khoang hành lý sau khá hạn chế. Tựa đầu chặn sau gáy,làm đầu gập về trước, bà xã đi ko thích,ko thoải mái;hình như điểm này thiết kế tương tự Focus. Ghế có khuynh hướng chồm về trước ,làm hành khách giữ tư thế gượng, dễ gây mỏi lung nếu đi đường dài

Kết luận: là em thì em chọn Fiesta vì e lái,bà xà ngồi ghế trước,ghế sau để cho thằng cu với ông bà. Thiết kế trẻ trung bắt mắt, hộp số tự động 6 cấp,tiết kiệm xăng. giá tiền chưa biết nhưng thuộc hàng trung bình trong các loại. Duyệt!
đã ký Hđ với BTF 25k, nhưng bên SGF đưa ra hỗ trợ 2 năm bảo dưỡng nếu ký hợp đồng ngay,tăng 1 bộ ghế da (khoảng 1k) nếu trả hết tiền mặt ngay thời điểm này; cuối cùng là nếu sau này ko chịu lấy xe sẽ được hoàn tiền đầy đủ cùng với tiền lãi tương đương lãi suất ko hạng định của ngân hàng.
Các bác có ý kiến gì giúp e, nên theo BTF lun hay rút lại qua SGF.
Thôi bác ở yên bên Bến Thành Ford đi, Nghe bác Post vậy anh Sales nào bán xe cho bác cũng lo xót vó,Em nghĩ mua xe thì giá cả là quan trọng, nhưng không phải là quan trọng nhất bác ạ,<span style=""background-color: #ffffff; color: #ff0000;""> C</span><span style=""color: #888888; background-color: #ff0000;"">[style="background-color: #ffffff; color: #ff0000;"]ái quan trọng ở đây là chữ Tín trong kinh doanh</span>[/style]. Chúc mừng bác trở thành khách hàng của Ford.

Bác xe đạp nói rất chính xác. Bác làm vậy đôi khi anh em mất hòa khí.
Cái này mà sale nào bán cũng vã mồ hôi với bác đây.em đã từng bị trường hợp này một lần,hi hi,đến giờ vẫn mãi ko quên đc:D
Miếng cơm manh áo cả,bác mua ai cũng vậy cả thôi.

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Cạnh nhà em cũng có 1 em này nhưng là bản HB, màu đỏ thẫm, khá đẹp, để em xin chụp ít ảnh rồi đưa lên cho các bác xem

Lâu nay mới biết mặt Bác Xe đạp. Bác Xe đạp giống tài tử xi-nê quá ta !!!
Nếu khi lấy xe, khách hàng muốn lắp thêm đèn gầm dòng sedan, thắng đĩa bánh sau . . . thì phải tính thêm Bác nhỉ ?? Và giá 25K đã có VAT chưa ạ ?? Thân chào bác Xe đạp

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
otosaigon nói:
Diana nói:
Hình như máy vẫn dùng denco đánh lửa hả các bác?
Denco là cái gì bác? em chưa nghe qua bao giờ ;)
Hihi em ko rành về thuật ngữ chuyên ngành nên gọi lung tung, nhìn hình bác chụp em thấy còn 4 sợi dây phin, hình như hệ thống đánh lửa nó còn dùng loại 1 bobin cho cả 4 máy nên nó vẫn dùng denco để chia lửa, nếu đúng vậy thì kiểu này thì hơi bị xưa. Bác nhìn Esc thì thấy có 4 cục bobin trên đầu từng bugi, như vậy ko còn denco và dây phin nữa, sẽ đỡ 1 số trục trặc do denco và dây phin gây ra.

Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City
vantri_2010 nói:
Lâu nay mới biết mặt Bác Xe đạp. Bác Xe đạp giống tài tử xi-nê quá ta !!!
Nếu khi lấy xe, khách hàng muốn lắp thêm đèn gầm dòng sedan, thắng đĩa bánh sau . . . thì phải tính thêm Bác nhỉ ?? Và giá 25K đã có VAT chưa ạ ?? Thân chào bác Xe đạp
Nếu giá chính thức bao thuế VAT là 25K thì quả thực xe này đáng mua nhưng liệu khi nào mới có giá chính thức và trong bao lâu thì giao được xe hả bác xe đạp?

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Hihi em ko rành về thuật ngữ chuyên ngành nên gọi lung tung, nhìn hình bác chụp em thấy còn 4 sợi dây phin, hình như hệ thống đánh lửa nó còn dùng loại 1 bobin cho cả 4 máy nên nó vẫn dùng denco để chia lửa, nếu đúng vậy thì kiểu này thì hơi bị xưa. Bác nhìn Esc thì thấy có 4 cục bobin trên đầu từng bugi, như vậy ko còn denco và dây phin nữa, sẽ đỡ 1 số trục trặc do denco và dây phin gây ra.

Chả hiểu bác nhìn ra sao mà biết em nó dùng đánh lửa chia điện thời cổ đại :D

Hạng B2
23/6/08
246
7
18
otosaigon nói:
Bảng so sánh giữa Ford Fiesta & Toyota Yaris​
Nhìn mới thấy Ford xa xỉ option quá mà nhiều cái người TD khi mua xe không để ý hay không cần biết nó là cái gì (nhất là có bà cả góp ý vào). Như Mondeo đời trước vậy, hơn hẳn Cam cùng đời về các option như: 6 túi khí, nhớ 3 vị trí ghế lái, tự động trượt ghế trước/sau khi cắm và rút chìa, gương hậu ngoài tự gập khi rút chìa ra xe đóng cửa, tự mở khi cắm chìa, 3 màn hình (đời 2005),v.v... và v.v... nhưng chỉ những ai đi Mon mới biết và mới thấy nó chỉ có trên Mer, Bim, hay Lex. Thế mà thiên hạ mua Cam hà rầm:D
Sao Ford không rập khuôn option của Toy và để giá thấp hơn nữa, sau đó "bơm" lên như Toy làm?
À, pác lơ cho em hỏi HLA là cái cái gì vậy pác?

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
HLA: Hill Lauch Assist: Tính năng hỗ trợ khởi hành ngang dốc,phía bên cần chuyển số có cái nút bấm,khi bác khởi động tính năng này, xe sẽ giữ thắng hộ bác 3s,để bác có thời gian chuyển chân từ chân thắng sang chân ga mà xe không bị trôi khi bác cho xe khởi hành ngang dốc.
Xin lỗi bác em chỉ nói lý thuyết vậy chứ chưa lái Fiesta lần nào, thấy tính năng này cũng hay, nếu phổ biến tính năng này cho đa phần xe trên thị trường thì bài thi "dừng &khởi hành xe ngang dốc" khi thi băng lái ,ae sẽ vượt qua dễ dàng nhất là chị e phụ nữ
Mong các bác có trải nghiệm thực tế cho biết thêm kinh nghiệm.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Nhân tiện xin giới thiệu người em Madaz 2, em chụp bằng di động thì không so sánh bằng máy của "chiên da" được.
Ôi cái mông em nó
... không biết Fiesta 5 cửa có "mượt mà" giống vậy không.