Hạng D
3/1/16
1.108
758
113
Mình cũng bị dính chưởng khi GG chỉ ngay đường cụy khi từ Tịnh Biên về RG. Sau này kết hợp 3 GG và Vietmap nên không còn bị nữa.

Hạng D
14/8/16
1.872
2.267
113
39
Buổi tối mà bác lựa lộ trình đường nhỏ là thua rồi. Nếu đi QL55 thì chạy thẳng ra căn cứ 6 rồi về. Đường lớn dễ đi. Đi đà lạt em hay đi đường này. QL20 đi ớn quá em hok dám đi qua đoạn đồng nai.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Từ Tà Pứa anh tìm đến Mepu rẻ phải về Ông Đồn hoặc qua hết đường ray xe lữa rẻ phải về Long Khánh.
Hướng này anh đi lố về Tánh Linh qua trại Z30D toàn rừng cao su. Sedan gặp mưa to cũng khá căng đó

Hạng B2
31/8/12
338
1.417
93
Có lần đi miền tây. Cụ Gồ dắt em xuống ..... Sông, may mà đường đê có chỗ đủ để e quay xe .

Tập Lái
30/10/20
46
58
18
35
em hận, em hận cái bảng chỉ đường chớ hẻm phải cái google map,
Hôm nay, em và gia đình đi từ Buôn Mê Thuột - Phú Yên, theo đúng lộ trình thì đi đường Trường Sơn Đông về QL26, tới ngã 3, có một bảng chỉ đường về Phú Yên hướng rẽ phải, thay vì trái tiếp tục đi Trường Sơn Đông, em là em tính đi Trường Sơn Đông theo thèn Google, mà Ba Vợ em lại cản, kêu đi hướng bảng chỉ dẫn về Phú Yên là QL26C....em thề em hận, chạy một đoạn thấy đường đang sửa, mở kính ra hỏi thì báo đường tốt, về Phú Yên...càng chạy càng thấy kinh khủng, toàn bộ là đường đá lỏm chỏm, sình lầy khủng, xe em gầm cao mà sót cả xe,chạy chắc 30km mới thoát được QL26C về tới địa phận Phú Yên ngay sông Hinh đường mới đẹp lại

Attachments

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
E cũng bị 1 lần từ An Giang về, đi thẳng vào VQG tràm chim luôn. Gặp cái cầu hẹp phải xuống hỏi dân địa phương mới dám qua, sợ sập :D:D
Tới lúc ra thì xin bảo vệ VQG mở cổng cho ra

Mà nước ngoài thì GG map xài sướng lắm, có cảnh báo bắn tốc độ, báo tốc độ khi chạy luôn, rất tiện.
Trải nghiệm đáng nhớ: không nên tin lời chị "Gu gồ" nhiều quá!

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Google dùng tốt cho trong đô thị và các đường quốc lộ chính. Đường tỉnh và liên huyên xã thì tệ lắm, nhiều khi bị chỉ vô đường đất bùn sình lầy luôn.
GG tìm địa chỉ ở Q.8, dẫn em vào đường hẹp chợ chồm hổm, tiến thoái lưỡng nan, lưỡng đầu thọ địch 2B, may có anh thanh niên, mở đường giùm...giờ thấy GG dẫn đường tắt là....hãi lém...hihi

Hạng D
5/7/16
1.953
13.850
113
Nếu ở Dalat nhiều năm trước, các aeOS đã bị cụ Gồ dẫn đường vào cái dốc nhà Bò, dốc chỉ có đi bộ hoặc xe máy mới dám qua (hiện giờ thì maps đã bỏ lối đi này rồi)
View attachment 2396504
Mới đây một ngày cuối năm 2020 từ Bảo Lộc vào đồi cỏ hồng OS (tức đồi cù Bảo Lâm), cụ Gồ dẫn đi gần mất cả buổi chiều, vài con đường đá cụt, mấy cái đường đất nhỏ dẫn vào vườn nhà dân, và có cả lội xuống 2 con suối cạn...
Tóm lại đừng tin vào maps nào 100%, chỉ để tham khảo mà thôi.

bữa e chọn xe máy đến nơi thì ở dưới nhìn lên trên... ok a lê hấp rồ phát lên luôn... mà nhìn xuống thấy gê quá.

bữa sau chọn xe hơi thì nó dắt wa cái dốc cuối đường Nguyễn Trung Trực còn gê hơn nữa. nên thôi e đi đường vòng
wa Trịu Việt Vương luôn