Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Do các bác gà lại đổ cho công nghệ.
  1. Khi dẫn đường chọn đường cho xe ô tô, nhiều bác để mặc định xe máy, thậm chí xe đạp nó chả dẫn vào đường đất
  2. Mặc định google nó dẫn đi theo đường ngắn nhất (nhưng đôi khi đường đó lại là đường xấu, hoặc heo hút) nên chỉnh qua ưu tiên đường lớn trên gợi ý.
  3. Google nó đã cập nhật tính năng báo hiệu giao thông đông đúc, tuy nhiên ở VN hệ thống ko bằng âu mỹ nên nhiều khi đường đó đã hết tắc mà nó vẫn né thành ra đi đường nhỏ. Nên tắt tính năng đó trong cài đặt.
  4. Mặc định google nó sẽ né phà, né trạm thu phí nếu có đường khác. Nên tắt vì ở VN mà ko đi phà và trạm thu phí thì chỉ có vào đường xấu.
túm lại google nó rất thông minh tuy nhiên do nhiều bác ko rành công nghệ nên hiện đại quá nó thành hại điện
Không gà đâu bác, google maps cũng như các app navigation khác đều có các route options cho mình chọn như on/off tránh cao tốc, trạm thu phí, phà, đường đất, ô tô, 2b, đường đi nhanh nhất hay ngắn nhất...
Tuy nhiên không phải lúc nào maps cũng chính xác, không chỉ google navitel sygic mà ngay cả vietmap nội địa cũng vậy thôi.

Tập Lái
21/1/21
16
2
3
51
Kinh nghiệm của em giờ là xem trước đường đi trên gu gồ để chọn ra đường nào nên đi ..hơi mất thời gian chút

Hạng C
2/11/08
704
445
63
các bác chịu khó report cho Google thì sẽ có một bản đồ tốt hơn chứ ngồi không đòi ăn sẵn thì khó lắm. bản thân em cũng feedback những điểm cấm rẽ, quay đầu bị cấm trên các tuyến đường hay đi, do ko được update nên Google toàn chỉ vào. Giờ thì hết rồi.

• Like
Reactions: Đầu Bạc
Tập Lái
25/3/20
35
249
28
33
View attachment 2404746

Có ai biết đường này là đường gì ko?

Bữa Tết Tây em từ Đà Lạt về SG theo QL55 đi hướng đèo Tà pao về. Thay vì đâm thẳng xuống hết QL55 ra ngã ba Tân Minh (giao QL1A) như mọi lần thì đợt này em có rẽ phải ở khúc gần cuối (GGmap em đặt điểm đến là Xuân Lộc - Long Khánh)

Mất khoảng hơn 1 tiếng dò dẫm xuyên qua rừng cao su, ngang qua 2 cổng trại giam và 2 barie gắn bảng cấm xe cơ giới (hỏi dân địa phương họ nói cổng Z gì đó thuộc trại giam Xuân Lộc).

Quả là 1 trải nghiệm hãi hùng, chỉ sợ gặp mấy anh fan của Juventus bất ngờ xuất hiện xin đi nhờ thôi các bác ạ.

may cho anh không gặp cái nghĩa địa nào á :)

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Dùng Google Maps, mình nên kiểm tra kĩ đường, trước khi đi. Trên đường đi, phải nhìn lại các hướng, nếu thấy có gì không ổn, chỉnh lại.

Em đi từ Q6 qua nhà bạn ở GV, Maps chỉ em vô cái hẽm xe hơi. Đúng là hẽm, dành cho 1 chiếc xe hơi, đầu vào khá ổn, nhưng đi thêm 50m thành hẽm ba gác, lùi ra không được vì gấp khúc. Bx em phải xuống xe, đi đàng trước, vừa xin lỗi người ta, vừa canh 2 bên cho em trường, gần 15p, toát mồ hôi hột, mới chui ra được (xe Mirage 4 chổ).

Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
Em đi, toàn định vị theo sao và hướng mặt trời thôi. kaka.
Em đi Phú Quốc thì bị lừa vào đường đất, có cầu mà cầu nó sập roài. hèn gì lúc chạy vô, bà con nhìn quá chừng.

Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Mọi người cho em hỏi đường nào từ ĐL về Sài gòn né được đoạn Đồng Nai vậy ạ?

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Bữa ông anh họ đi từ SG về Buôn Mê, tới Gia Nghĩa nó xúi đi vào đường tắt, ổng tin theo đi vào, được vài KM thì bùn ngập tới nửa bánh xe, may ổng đi Everest nên vẫn lội về được tới đích, gặp Sedan chắc nhờ đồng bào ra khiêng về luôn :D
Hồi đi miền Tây mấy lần chị cũng xúi em đi vào đường làng, em cứ vậy chạy thẳng, chị giận bắt em quay đầu, em tắt chị luôn kaka.