Tập Lái
20/3/07
12
7
3
Để kết nối với điện thoại Android, người dùng cần phải có dây nối chính hãng Pioneer và việc kết nối phức tạp hơn. Do em chỉ dùng iPhone nên chưa thử nghiệm được Android Auto, nhưng nghe nói mua bộ dây kết nối chính hãng dành cho Android khá đắt, gần 2 triệu đồng/ dây. Còn khi kết nối với iPhone thì người dùng chỉ cần dùng dây sạc của Apple là đã có thể kết nối nhanh chóng.​
Đoạn này chưa chính xác bác ơi​
Android Auto chưa hỗ trợ chính thức tại Việt Nam nhưng vẫn có thể dùng được. Quan trọng là cáp kết nối không cần mua, dùng cáp usb theo điện thoại Android. Em đang dùng Google Maps bằng Android Auto tiết kiệm được cái Module Vietmaps​

Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
[/JUSTIFY]
Android Auto chưa hỗ trợ chính thức tại Việt Nam nhưng vẫn có thể dùng được. Quan trọng là cáp kết nối không cần mua, dùng cáp usb theo điện thoại Android. Em đang dùng Google Maps bằng Android Auto tiết kiệm được cái Module Vietmaps​

Em cũng nghĩ vậy vì trong thông số nó nói là quan hệ được với các em đt Android trẻ đẹp 5.0 trở lên...

• Like
Reactions: HP Stereo
Hạng B1
11/11/09
62
29
18
[/JUSTIFY]

Mình cũng đang sử dụng đầu này, tính năng thì tuyệt vời. Về kết nối với smartphone thì nó có quy định rõ: cổng USB1 dành cho IOS chạy CarPlay và USB2 Android chạy Android Auto hoặc MirrorLink. Về cáp thì nên dùng cáp theo máy sẽ ok ( đã test cáp lightning dỏm, máy không nhận ra iphone)