Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Mấy Đại lý của Ford ở ngoài HN thấy bị chê lắm, trình độ sửa chữa bảo dưỡng kém. Em hay vào đọc ở Otofun thấy vậy chứ ko bịa ra dìm hàng Ford đâu nhé.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
Nói chung đánh giá về bảo dưỡng của Ford thì phải mang theo tập viết học Toy, chắc Ford trả lương ít hơn Toy nên chất lg dịch vụ mới như thế

• Like
1/10/16
772
8.764
93
Dịch vụ bảo dưỡng xe mới không biết thế nào vì em không có điều kiện để trải nghiệm . Nhưng em vừa ăn phải quả đắng do tin vào dịch vụ kiểm tra xe cũ của Saigon Ford Phổ Quang đây . Khiếu nại thì có vài người gọi điện giải thích này nọ , sau khi em nói xong thì bảo do sơ suất của kỹ thuật viên , rồi xin lỗi . Nói thế thì hãng có vai trò gì , khách hàng tin tưởng thì mới nhờ đến hãng , xong nhận quả đắng thế ( nếu khách hàng nào cũng quá giỏi hoặc có thợ ngoài giỏi thì hãng dẹp luôn rồi , ai dám đem vào hãng nữa )
Cụ thể chút đc kg bác?

• Like
Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
Cụ thể chút đc kg bác?
Em nhờ Ford Phổ Quang kiểm tra xe cũ trước khi mua bác ạ , kiểm tra xong bảo tốt , không có phốt phiếc gì . Đến khi mua xong em tự mình phát hiện ra ( do có thông tin nên đi xác minh , kiểm tra tùm lum ) , gọi hãng thì nó nói thế dù trước khi kiểm tra em đã yêu cầu nó kiểm tra các hạng mục em muốn xác nhận rồi . Mà ác cái là 2 đại lý Ford đều vậy chứ . Bởi vậy em nói đưa vào Ford cũng như không , đem ra thợ ngoài quen còn đáng tin hơn

• Like
1/10/16
772
8.764
93
Em nhờ Ford Phổ Quang kiểm tra xe cũ trước khi mua bác ạ , kiểm tra xong bảo tốt , không có phốt phiếc gì . Đến khi mua xong em tự mình phát hiện ra ( do có thông tin nên đi xác minh , kiểm tra tùm lum ) , gọi hãng thì nó nói thế dù trước khi kiểm tra em đã yêu cầu nó kiểm tra các hạng mục em muốn xác nhận rồi . Mà ác cái là 2 đại lý Ford đều vậy chứ . Bởi vậy em nói đưa vào Ford cũng như không , đem ra thợ ngoài quen còn đáng tin hơn
Hình như có gói kiểm tra xe cũ (mua bán) và có hóa đơn cụ thể cho gói này, nếu đại lý mập mờ thì bạn làm việc trực tiếp với bên Ford VN luôn xem sao. Hôm trước có topic Ford Cao Thắng dính vụ check xe Fiesta cũ bị bệnh tè le mà nó nói ok ok. Hậu quả là phải thay cái gì đó mấy chục chai. Sau đó nó cũng phải chịu chi phí 1 phần (em kg nhớ rõ bao nhiêu %). Quậy lên bác

Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
Hình như có gói kiểm tra xe cũ (mua bán) và có hóa đơn cụ thể cho gói này, nếu đại lý mập mờ thì bạn làm việc trực tiếp với bên Ford VN luôn xem sao. Hôm trước có topic Ford Cao Thắng dính vụ check xe Fiesta cũ bị bệnh tè le mà nó nói ok ok. Hậu quả là phải thay cái gì đó mấy chục chai. Sau đó nó cũng phải chịu chi phí 1 phần (em kg nhớ rõ bao nhiêu %). Quậy lên bác
Em còn giữ cái phiếu thu tiền kiểm tra xe 500k , với cái list phụ tùng mà Ford Phổ Quang đề nghị . Em cũng có đọc về vụ Ford Cao Thắng , nhưng không biết kết quả cuối cùng thế nào . Cụ biết chỉ em cách để em bắt chước :)

1/10/16
772
8.764
93
Em còn giữ cái phiếu thu tiền kiểm tra xe 500k , với cái list phụ tùng mà Ford Phổ Quang đề nghị . Em cũng có đọc về vụ Ford Cao Thắng , nhưng không biết kết quả cuối cùng thế nào . Cụ biết chỉ em cách để em bắt chước :)
Bác cứ tạo topic xin ý kiến thêm của AE diễn đàn. Mọi thứ sẽ trắng đen rõ ràng thôi. Giờ lợi hại lắm, kg nên im lặng chịu tức đc

https://m.facebook.com/OtoDaQuaSuDung/posts/312616782246807

https://www.otosaigon.com/threads/chat-luong-kem-dich-vu-toi.8678807/