Hạng C
24/11/16
617
439
63
Số sàn, 2 cầu, tối thiểu 3-6 túi khí, cân bằng điện tử, chống lật ... ko cần mấy tính năng như chệch làn, cảnh báo gì cả (cảm biến trc sau là đc rùi, cam lùi có cũng dc mà ko cũng ko ảnh hưởng mấy, mấy vấn đề này nên để thành option khi mua xe cho dễ), auto lên xuống và chống kẹt 4 cánh cửa, tủ lạnh (có cái này là VIP luôn :p), lốp dự phòng nên để trong xe là tốt nhất (bảo quản được cái mâm và lốp tốt hơn), hàng ghế 2 trượt được (Mu x ko làm được), thay cái vô lăng của mấy chiếc SUV như bên Mẽo là đẹp (đừng bỏ qua cái khoản để tay ở giữa phía dưới của vô lăng 4 chấu nhé, đi đường dài cực kì hữu dụng và đỡ mỏi tay hơn nhiều, Toyota tuy là làm 3 chấu nhưng vẫn còn để 1 khoản nhỏ vửa đủ 3 ngón tay kẹp vào, còn cái vô lăng hiện tại của Mu X thì mỏi tay lắm...), ghế điện ... đang chạy 80++ mà chỉnh ghế bằng cơm chắc chớt (phải dừng lại và kéo thắng tay ... phiền) .v.v. Mình ko phải khen nhưng phải công nhận cách thiết kế của xe Toy luôn chú ý đến sự tiện dụng hơn hẵn các hãng khác ... ghét cái là xe cứ bị cắt sạch tính năng mà giá vẫn cao ...
Giá cạnh tranh nữa là ngon :rolleyes: có đc thị trường thì lo gì ko tạo ra lợi nhuận, đánh mất thị trường và niềm tin của khách hàng là 90% thất bại (mình ko nói 100% vì mình đang ở VN ...)
Đặc biệt là: cải thiện chế độ hậu mãi, sau bán hàng (ko phải là bán hành nhé :confused:) cho thật tốt vào!
Ý kiến cá nhân!

Tập Lái
3/4/18
25
2
3
30
Được cái Trailblazer lớn hơn SantaFe nên ngồi sẽ thoải mái hơn (hy vọng thế)
Chắc chắn TrailBlazer ngồi sẽ thoải mái hơn ạ, SantaFe bây giờ thuộc dòng SUV 5+2 rồi, còn TrailBlazer thì là dòng SUV 7 chỗ như Fortuner, Pajero Sport, hay Everest ạ.

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Các đại lý ở Miền Nam đã có ngày ra mắt chính thức chưa nhỉ?