Hạng B2
26/5/15
148
134
43
37
Em thì năm sau mới tới kỳ đăng kiểm thứ 2, nhưng em định là kết hợp làm một chuyến Vũng Tàu chơi rồi đăng kiểm ngoài đấy. Bác nào có kinh nghiệm làm ở trạm Vũng Tàu rồi cho em vài đánh giá đi.

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Em cũng mới làm con xe CDX giống của bác thớt ở Hồng Hà. Em thấy bình thường.

Khá gọn lẹ mất 2 tiếng khi mò vào lấy số thứ tự 44. Đóng tiền, đi ra ngoài uống nước, thỉnh thoảng đánh xe gần vào chút. Vào trong thấy họ kiểm tra bình thường, đúng như bác nói đạp ga, mở máy lạnh xuống kính... nhưng đâu có sao.

Kiểm tra nọ kia còn ngồi buôn chuyện xe em đèn sáng nhỉ, đi xe Hàn có hay hỏng không... Rồi xe mày còn ngon nhỉ abc.. xyz... Tổng thiệt hại 100k cho mấy câu khen ngợi kèm công việc họ làm và 20k tiền chai nước cho em uống là hết. Các loại phí phủng khác thu bình thường.

• Like
Reactions: meocon07
Tập Lái
5/7/12
13
6
3
Em mới đk Hong ha về đi từ lúc 6g30 sáng đến 9 g mới xong , có mấy bác đi sớm hơn nhưng 7 g 15 mới mở cửa, thấy làm ăn đéo chuyên nghiệp, em bổ 100 ngan trên cần số , mấy anh ấy lấy,
Thánh đào mộ, chỗ này e làm 1 lần thấy ok. Có bọn dán tem đăng kiểm khúc cuối ko cho tiền nên dán ẩu. Đc cái là ko bị csgt đứng chặn đường bắt lỗi hết hạn như Bình triệu

• Like
Reactions: Latumi
Tập Lái
2/8/08
27
22
3
TPHCM
Em cũng mới bị tụi nó hành đây mấy Bác, e thật sự cảnh báo các Bác không nên vào đăng kiểm nơi đây, nhân viên rất là hách dịch và trịnh thượng, sự việc của em như sau các Bác coi có chịu nổi không nha??

E đem cái xe bán tải mấy đứa e nó đi để dsawng kiểm giúp, đem xe vô thằng bé nhận xe tí tuổi đầu thôi nó kêu a lấy cái dây gắn vô cái bô xe rồi vặn ốc cho chặt vô để tui thử khí xả, tui làm chuyện khác ( nguyên văn nó vậy ), thì thôi cũng khó chịu trong bụng mà cũng gắng chui xuống làm ( nó gắng là do cái bụng của e cũng cỡ mấy bà bầu 6 7 tháng rồi nên chui vô chui ra khó lắm), xong nó chỉ vô cái đèn xi nhan trước nói như hăm doạ: cái đèn xi nhan bể rồi nghe. Ok cũng được không sao bể thì cứ kiểm không được sửa không sao. Xong e hỏi nó a để xe đây a ra ngoài được chưa, nó nói đi đi.

Cứ đinh ninh vậy là cứ để nó làm e ra trước e xem xe Triton mới sẵn nói chuyện với mấy a e sell luôn, hơn nữa tiếng sau e quay ra thì câu chuyện bắt đầu: 1 Bác lớn tuổi hất hàm hỏi (nguyên văn):
+ Ông đi đâu đây?
- Dạ con đi đăng kiểm.
+ Đăng kiểm cái gì?
- Dạ đăng kiểm xe
+ xe ông đâu ( chắc cũng biết e là chủ cái xe bán tải rồi mà do kiếm không được e ổng nói kiểu láo vậy), xe ông số mấy?
- dạ xe con là cái xe bán tải trắng số xxyy đó chú
+ tui đi kiếm ông cả tiếng ông đi đâu.
- con đâu biết đâu tưởng xong rồi gọi, trong phiếu kiểm định con có ghi số điện thoại mà, tại con ra gặp a T (Phó giám đốc Mitsu) nên không hay.
+ (nguyên văn) tui không biết thằng T là thằng nào, ông ra phía sau mà coi xe ông đi, về sửa lại không đạt.
- à vậy hả chú, không đạt hả.
+ mặt ngênh ngênh không thèm trả lời.

Câu chuyện chưa dừng lại ở đó, giờ e biết mấy ổng quạu do không tìm được e nhưng cái số điện thoại e ghi trên phiếu còn to hơn cái tiêu đề nữa mà không tìm được thì gọi, thôi thì ra phía sau coi sao:

E gặp 1 chú cũng lớn tuổi đưa cái chìa khoá nói còn sốc hơn nữa:

+ Ông đăng kiểm mà ông đi đâu tui kiểm ông nãy giờ, 1 ngày mà gặp mấy người như ông chắc khỏi làm ăn gì
- Con đi vô mitsu coi xe không thấy ai gọi nên nghĩ chưa xong.
+ xe ông có đạt đâu mà xong, ra coi làm lại đi, giấy nè.

Xe không đạt làm lại không vấn đề gì nhưng e ghét cái thái độ của mấy ông nhà nước, mẹ nó đi đăng kiểm trả tiền chứ xin xỏ mấy ông hả, mà e cũng không có theo thông lệ bỏ 200k vô trong xe làm hư cán bộ, đã có mấy a e bị bắt vì vụ này rồi nên không muốn theo thông lệ cũ.

E nói ra bức xúc để mấy Bác tránh, khó chịu lắm mấy Bác ạ, nói gì nói mình cũng đã leo lên được cái 4 bánh, dạ thưa các Chú các Bác tư duy tụi này khác rồi ạ.

E không muốn làm lớn chuyện này nhưng cứ để trong lòng thấy khó chịu, khó chịu ở thái độ trịnh thượng, ở văn hoá của những con người mình xưng là Chú Bác.

À e quay lại thằng nhóc lúc nhận xe hỏi thử e ơi gần đây có chổ nào nó vệ sinh pô không a đem làm luôn, nó cũng ngênh ngênh cái mặt ba gai nói không biết a làm ở đâu việc của a.

Một bọn....

Tập Lái
13/12/16
9
12
3
38
Bên đó là khu Bắc thu nhỏ,nên cũng ko bất ngờ gì với cách phục vụ như vậy. Y chang "nước ngoài".

• Like
Reactions: Hieneken2010
Đăng kiểm là chuyện dài nhiều tập lắm, các bác đi xe du lịch còn nhiều ý kiến thế này thì sau này có xe tải đi đăng kiểm rồi ... hết ý kiến thôi, chuyện khó nói lắm, chỉ "người trong chăn mới biết chăn có rận thôi" ;)

Hạng B2
9/5/17
109
242
43
44
Xác nhận là bác chủ đúng nha. Chờ lâu mà nv nó cầm đt ngồi chat zalo & fb coi có tức ko