Thảo Luận Chung Trạm thu phí Nguyễn Văn Linh

Hạng B2
15/1/10
164
0
16
Hôm nay em chạy qua trạm thu phí chỗ đại học RMIT. Các bác hay đi thì cũng biết là đường này khi mua vé, giữ vé lại đến lần thứ 2 đưa vé đó ra là khỏi mua nữa. Thế mà hôm nay em chạy qua đưa vé, nó không chấp nhận và đòi mua vé mới. Đang gấp nên em đành mua, nhưng em hỏi tên nhân viên nhất quyết không nói. Hỏi có quy định gì mới không thì nó bảo không có. Mà em ở khu này mấy năm nay làm gì có vụ không chấp nhận vé như vậy.
Tóm lại 1 là nhân viên mất dạy, 2 là em đi láo cả mấy năm liền(mà nhân viên cũng tiếp tay cho em láo)

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
wagonrfan nói:
Hôm nay em chạy qua trạm thu phí chỗ đại học RMIT. Các bác hay đi thì cũng biết là đường này khi mua vé, giữ vé lại đến lần thứ 2 đưa vé đó ra là khỏi mua nữa. Thế mà hôm nay em chạy qua đưa vé, nó không chấp nhận và đòi mua vé mới. Đang gấp nên em đành mua, nhưng em hỏi tên nhân viên nhất quyết không nói. Hỏi có quy định gì mới không thì nó bảo không có. Mà em ở khu này mấy năm nay làm gì có vụ không chấp nhận vé như vậy.
Tóm lại 1 là nhân viên mất dạy, 2 là em đi láo cả mấy năm liền(mà nhân viên cũng tiếp tay cho em láo)
Thằng nhân viên nó lừa bác đấy

Hạng B1
12/3/11
63
12.323
83
Bác bị thằng nhân viên nó lừa rồi, đường này 1 tuần e đi 3 lần mỗi lần chỉ mua 1 vé qua trạm đến trạm đưa vé rồi đi chứ đâu phải mua lại vé.
Ruby0903 nói:
wagonrfan nói:
Thằng nhân viên nó lừa bác đấy

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
kì đó có bác nào post bài đường này hết thu phí rồi. đúng không mấy bác

Hạng B2
15/1/10
164
0
16
em ngày nào cũng đi hết, chỉ riêng hôm nay em đi vào cửa trong cùng mới gặp thằng này, chó thế không biết

Hạng D
26/7/08
1.922
57.860
113
Tại Bác bắt nó xé vé nên nó chơi xỏ Bác đó, chứ đưa vé nó luôn là nó ko nói gì cả, nhưng mà như vậy là nó lấy vé của mình rồi bán lại cho người khác. PMH bao năm nay bị nhân viên xỏ lá vậy mà ko biết, Bác nào làm ở PMH giải quyết mấy cái thằng này đi chứ để vậy là quản lý như khìn

Hạng D
15/7/09
1.087
285
83
TP.HCM
cái này em quá rành nè, NVL có 2 trạm phí, nếu bác mua vé ở trạm 1 thì dến trạm 2 đưa vé và ngược lại. TH bác chủ là đi vào mua vé ở trạm gần Rmit xong đi ra lại đúng trạm đó nên thằng soát vé k đồng ý bác xài lại vé vừa mua bắt bác phải mua lại vé mới đó.
Lưu ý. vé 2 trạm đều giống y như nhau, không có ngày cụ thể nên dể cãi nhau với bọn soát vé.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.392
113
đây
mua 1 lần thôi, giống quốc lộ 1K ở Bình dương cũng vậy, và nhiều chỗ nữa...

thường vé dùng cho 2 trạm, khi NV đưa cho bác nó sẽ lịch sự dặn bác, hoặc bác nhìn trên vé sẽ có "Phần kiểm soát" để xé ra, hoặc nếu thấy cái trạm kế tiếp nó có logo + màu sắc như cái trước thì cứ chìa vé ra, hên xui (đi BD không để ý là tiền vé nhiều hơn tiền xăng á)

Hạng B2
15/1/10
164
0
16
rottie nói:
Tại Bác bắt nó xé vé nên nó chơi xỏ Bác đó, chứ đưa vé nó luôn là nó ko nói gì cả, nhưng mà như vậy là nó lấy vé của mình rồi bán lại cho người khác. PMH bao năm nay bị nhân viên xỏ lá vậy mà ko biết, Bác nào làm ở PMH giải quyết mấy cái thằng này đi chứ để vậy là quản lý như khìn

em có bắt nó làm gì đâu? Em đi mấy năm rồi mà. Còn chuyện nó lấy vé bán thì đầu nào cũng có thể lấy được