Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
huytg073 nói:
Không phải lão ấy! Mà là bị 2b chưởi vì cái tội bật đèn P-T-P giống như lời lão kêu gọi mọi người ấy! :D:D
kệ, hehe. Mình làm thao đỡ bị xxx xử là được. Trước đây có người nói trái đất tròn còn bị treo cổ nữa mà, kaka.

Mà e k có kêu gọi đâu, chỉ bàn cách đối phó thôi. Chứ khi k có xxx, k có xe cặp phải thì e cũng k xinhan phải trái gì luôn
.

Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
Nói chung chuyện xi-nhan này áp dụng vào thực tế cũng tùy theo cách lái của từng bác tài! Nếu đúng và chính xác thì sẽ được cám ơn hoặc vì nể, nếu xi-nhan tầm bậy hoặc không xi-nhan có khi bị chửi không chừng! Còn thế nào là đúng và chính xác thì còn tùy thuộc rất nhiều vào sự phán đoán và khả năng xử lý của từng bác tài trong từng tình huống cụ thể! Mà cái này thì không ai giống ai cả, nên có cãi hoài cũng không đi đến chỗ thống nhất được đâu!:)

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Các bác sao cứ cãi nhau mãi thế! Mất đòn két quá, cái cần là các bác cứ xô lên các lỗi mà các bác bị xxx thổi phạt, bác nào chạy đúng luật, cải thắng xxx thì đưa lên để ae học tập, nếu cãi thua bị phạt oan ức, tức quá thì đưa lên để ae, các soser tìm cách đấu tranh tìm công lý với xxx. Còn cái gì mập mờ, quy định chưa rõ ràng (tại cái luật nước VN mình nó thế) xxx nó nói thế nào, phạt thế nào ko cãi được thì đóng phạt rùi làm theo nó thôi (lý lẽ thuộc vào kẽ mạnh).

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Trùi, các bác căng thẳng vậy, kaka. BM vô địch rồi mà.
Đừng căng thẳng quá nhé, em cũng phe các bác cả thôi, ta cứ bàn rồi mỗi người chọn 1 cách cho mình cũng được mà.

Mình chốt hàng tiền đạo trước nhé:
---Xinhan có tác dụng để làm gì?

Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
ntt61 nói:
Các bác sao cứ cãi nhau mãi thế! Mất đòn két quá, cái cần là các bác cứ xô lên các lỗi mà các bác bị xxx thổi phạt, bác nào chạy đúng luật, cải thắng xxx thì đưa lên để ae học tập, nếu cãi thua bị phạt oan ức, tức quá thì đưa lên để ae, các soser tìm cách đấu tranh tìm công lý với xxx. Còn cái gì mập mờ, quy định chưa rõ ràng (tại cái luật nước VN mình nó thế) xxx nó nói thế nào, phạt thế nào ko cãi được thì đóng phạt rùi làm theo nó thôi (lý lẽ thuộc vào kẽ mạnh).
Thực ra chỉ để đối phó với XXX thì quá dễ bác ạ! Vô vòng xoay bác có xi-nhan T-P hoặc P-T-P thì cũng chẳng có XXX nào tuýt còi bác đâu! Thực tế, em thấy mấy ông hay bật xi-nhan thì an toàn hơn mấy ông hạn chế bật xi-nhan!(hạn chế quá nên có khi quên luôn). Cái anh em tranh luận trên đây là bật xi-nhan sao cho đúng đó bác!:D

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
dawmgoodman ® nói:
Trùi, các bác căng thẳng vậy, kaka. BM vô địch rồi mà.
Đừng căng thẳng quá nhé, em cũng phe các bác cả thôi, ta cứ bàn rồi mỗi người chọn 1 cách cho mình cũng được mà.

Mình chốt hàng tiền đạo trước nhé:
---Xinhan có tác dụng để làm gì?
Si nhan là phiên âm từ SIGNAL!
Bản thân từ đó đã có ý nghĩa rồi,bác còn đố làm gì?

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Đi đường, lâu lâu gặp 1 ông đi từ từ và bật signal trái, làm mình lo lấn qua phải để chuẩn bị vượt phải. Rồi chẳng thấy ổng rẽ trái mẹ gì mà lại tấp vô lề phải. Tức muốn chửi! Vậy có phạt hắn không?

Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
NGUYEN T nói:
Đi đường, lâu lâu gặp 1 ông đi từ từ và bật signal trái, làm mình lo lấn qua phải để chuẩn bị vượt phải. Rồi chẳng thấy ổng rẽ trái mẹ gì mà lại tấp vô lề phải. Tức muốn chửi! Vậy có phạt hắn không?
Đi sau xe của mấy ông cả tháng mới lấy xe ra đi một lần hoặc xe của mấy mợ mới lái thì hay gặp cái vụ xi-nhan tréo ngoe này lắm nè!:D Có nhiều khi xi-nhan rồi quên tắt luôn!

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41
Thế các bác có bao giờ đang đi bon bon trên tỉnh lộ khoảng 40-50km/h gặp 1 mợ nào đó đang chạy 2b thì bật xi nhan phải từ từ tấp gần sát lề, xong quay ra sau ngó 1 cái rồi bật xi nhan trái băng cái ào qua bên kia lộ không?

Lúc mới lấy bằng em đã từng bị như vậy: giật mình thắng lết bánh xe, tắt máy, vừa ngồi vừa run vì chỉ 1 chút nữa thôi là em tiêu đời với bả rồi! :confused::confused:

Status
Không mở trả lời sau này.