Thảo Luận Chung Tranh cãi lỗi đi thẳng trong làn rẽ trái

Hạng B2
18/12/19
132
156
43
30
Xác nhận
confirm
Có thể nói như vầy, cho phép lane đó chỉ rẽ hay vừa rẽ vừa đi thẳng...thì tùy theo tính chất, mật độ giao thông của giao lộ đó mà bên GTCC họ lắp biển, CSGT thì là bên theo dõi, giám sát và xử lý lỗi. Nhiệm vụ của người lái xe là quan sát và tuân theo, nếu họ đặt biển rõ ràng thì không thể trách là bẫy. Mình không phải dân khu vực đó, nhưng mỗi lần đi VT, LH chơi đều chạy qua và quan sát được, chuyển lane né bình thường thấy không có gì khó.
Em toàn tấp vô lane trong từ xa, chứ chạy 70 80 đợi thấy cái bảng hay hình vẽ dưới đường là gần tới ngã tư luôn rồi, tấp vô sao kịp. Nhưng có chỗ lẽ ra cho đi thẳng nhưng vẫn phải tấp vô cho chắc ăn thì nó lại thành ra hơi mất công và có thể gây ùn ứ cho xe sau.

Hạng C
16/7/20
508
296
63
48
Xác nhận
confirm
Đường đa số chỉ có 3 làn, nếu không chạy vào làn rẽ thì khúc đèn đỏ chắc kéo dài cả cây số. Em thấy trống là phi vào luôn :D
mình nghĩ bác này ý thức quá kém, hiện nay số xe rẽ cũng đông không thua xe chạy thẳng, bác chỉ biết cái lợi cho mình

Hạng C
3/12/19
590
708
93
Đồng nai
Xác nhận
confirm
Lỗi này sai hiệu lệnh của vạch kẻ đường, phạt tối đa có 400.000 đúng không các bác. Đi QL51 toàn gặp mấy kẹ này, đậu vô làn rẽ trái rồi me me đèn xanh cái xi nhan chạy luôn.
Trong thành phố thì còn đỡ, các bác còn chấp hành, nhưng khúc QL22 thì nhiều bác cũng phang thẳng. Giờ cao điểm thì thôi rồi.
QL51 đèn báo vạch chỉ đường tùm lum, đố bác từ xa phân biệt được chỗ nào chỉ được rẽ trái chỗ nào rẽ hoặc đi thẳng đều được. Mà hình như QL 51 cũng k phạt lỗi này.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
1/8/12
5.205
4.885
113
TP HCM
Xác nhận
confirm
Lúc trước ngay vòng xoay hàng xanh lane rẽ trái xe thẳng chạy vào các anh xxx ở đây no bụng luôn?

Hạng B1
15/5/19
50
133
34
32
Xác nhận
confirm
mới hôm trước đi Mai chí thọ, đoạn qua khu Sunrise, cả 1 hàng ngta đi vào làn giữa, 1 ông bán tải ở đâu lao vào làn rẽ trái, đi qua em bíp còi hạ kính dơ ngón tay thối phát. Không biết bác ấy có ghim em không :p

• Like
Reactions: OSer
Hạng B2
3/4/17
222
253
63
30
Xác nhận
confirm
Chốt lại là nếu lane có mũi tên chỉ rẽ trái, mà xe chạy thẳng chạy vô khi đèn xanh là vi phạm hả các bác?
Em nghĩ nếu vậy không hợp lý lắm, chỉ phạt khi vô lane đó khi lane trái đèn xanh nhưng anh lại cắm vô dừng (chờ đèn xanh đi thẳng).
Như em đi QL13 thì thấy cả 1 hàng dài đi thẳng cắm vào lane rẽ trái luôn nhưng chưa bao giờ thấy bị phạt. Còn em ít chạy thì cứ xếp hàng lane giữa cho an toàn, đỡ suy nghĩ :p

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook