Hạng C
19/4/19
594
540
96
40
Đường đa số chỉ có 3 làn, nếu không chạy vào làn rẽ thì khúc đèn đỏ chắc kéo dài cả cây số. Em thấy trống là phi vào luôn :D

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
QL 51 có biển như nhưng lại ko đồng nhất
có ngã 3, ngã 4 chỉ cho quẹo trái nhưng lại có chỗ cho đi thẳng
ko để ý tới nơi thì chuyển lane ko kịp :(
Đúng vậy bác, khúc thì chỉ cho rẽ trái, khúc cho rẽ trái và đi thẳng luôn, không biết đâu mà lần

dEs
11/5/20
2.091
137.805
113
Giờ đã có luật cho phép xử lý phạt nguội qua clip của người tham gia giao thông thì mình chịu khó cắt clip gửi lên CSGT cho họ xử thôi. Phải chơi "ác" vậy để góp phần cải thiện văn hóa giao thông được chút nào hay chút đó chứ cãi mồm thì không thể nào thay đổi được.

dEs
11/5/20
2.091
137.805
113
Đúng vậy bác, khúc thì chỉ cho rẽ trái, khúc cho rẽ trái và đi thẳng luôn, không biết đâu mà lần
Có thể nói như vầy, cho phép lane đó chỉ rẽ hay vừa rẽ vừa đi thẳng...thì tùy theo tính chất, mật độ giao thông của giao lộ đó mà bên GTCC họ lắp biển, CSGT thì là bên theo dõi, giám sát và xử lý lỗi. Nhiệm vụ của người lái xe là quan sát và tuân theo, nếu họ đặt biển rõ ràng thì không thể trách là bẫy. Mình không phải dân khu vực đó, nhưng mỗi lần đi VT, LH chơi đều chạy qua và quan sát được, chuyển lane né bình thường thấy không có gì khó.

Hạng F
4/1/08
8.294
110.879
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Luật rõ ràng vậy rồi, đâu cần thắc mắc nhỉ.

Làn dành riêng cho rẽ trái mà đi thẳng trên đó thì bị phạt.
Còn làn vừa đi thẳng vừa rẽ trái thì cứ theo nguyên tắc ai đến trước được ưu tiên.
Nếu ông đi thẳng mà bị ông rẽ trái chặn thì cũng phải vui vẻ chấp nhận và chờ đợi thôi.

Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
em cũng gà mờ vụ này nên ngoan ngoãn xếp hàng, biển chỉ cho phép rẽ trái chứ ko hỗn hợp đi thẳng/rẽ trái nha,. nhưng em thấy nhiều TH đèn lane đi thẳng xanh, lane rẽ trái ko có xe thì nhiều anh móc đầu ra chạy trước mặt CAGT luôn,..

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
em cũng gà mờ vụ này nên ngoan ngoãn xếp hàng, biển chỉ cho phép rẽ trái chứ ko hỗn hợp đi thẳng/rẽ trái nha,. nhưng em thấy nhiều TH đèn lane đi thẳng xanh, lane rẽ trái ko có xe thì nhiều anh móc đầu ra chạy trước mặt CAGT luôn,..
Ủa cho em hỏi ngu, vậy trường hợp vầy có vi phạm ko? :D Lane đi thẳng đèn xanh, lane rẽ trái trống. Em thấy nhiều xe đi như bác này nói, nhưng em ko dám đu theo vì nghĩ lỡ may tới giao lộ đèn đỏ thì toang, chứ không nghĩ mấy ông đó vi phạm. Đường có CSGT em vẫn thấy chạy như vầy hoài thôi.