Hạng C
5/12/16
527
776
93
40
Lái xe như vậy ra đường ko sớm thì muộn cũng gây hoạ cho cả người lái lẫn người khác.
Xe đạp bé gái đi chậm và sát lề bên phải của xe đạp như vậy, bán tải thì cao ráo quan sát tốt, đúng ra phải ngừng lại nhường bé gái nếu cảm thấy ko đủ khoảng cách để qua.
Đằng này đã va chạm vào bé gái rồi mà vẫn để xe trôi lửng thửng thêm gần 10m nữa mới dừng lại.
May mà bé gái té vào lề, chứ chui vào gầm thì lớn chuyện rồi.
Con ngu lái xe, ko chửi ko được.
Tình huống đó có đủ khoảng cách để lách qua cũng phải đi thật chậm đề phòng trẻ em hay thay đổi ý định bất ngờ.
Con này phải cho nó cái biên bản nặng nặng vào nó mới nhớ, ngu vãi.

Hạng B2
11/12/20
328
377
63
Lên phường giải quyết thôi. Vậy mà còn cãi được nữa thì chịu rồi...

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
tai nạn kg ai muốn, nhưng đa số người v mình cái tôi quá lớn, khi có chuyện luôn cho mình là đúng còn lại đối phương luôn sai, chúng ta cần phải nhìn nhận lại vấn đề này. tại sao kg suy nghĩ để gq vấn đề tốt hơn mà cứ suy nghĩ tìm cách biện hộ lươn lẹo làm j. có nhìu vụ TNGT trên TG sau vụ việc họ trở thành bạn của nhau là vì sao.
Thực sự mình rất mong lỡ có vấn đề sảy ra trong cuộc đời ta nên gq vấn đề bằng cái tình, đặt cái tình lên hàng đầu còn đúng sai để PL giải quyết, camera nay có đầy rùi kg lo kg công bằng.
Đôi lời ts thật lòng của bản thân ak.

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Tập Lái
31/12/20
27
12
3
35
Con này ở Hà Nội chắc mẹ nó rồi.
Ngoài đó bọn nữ, lại làm vcb, chuyên môn ngựa lái xe bán tải.
Hồi đó nghe có mấy đứa bảo “Bọn chị mua bán tải lái cho tự tin, đỡ sợ, lỡ có bị xe đâm vào thì cũng nó chết chứ mình không lo!”
Nên ngoài bắc nữ lái bán tải rất rất nhiều, Ranger, Colorado, MU-X,...
Vì “lái vậy cho...đỡ sợ”
Z mình gặp là mình sợ. Kkk

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
tai nạn kg ai muốn, nhưng đa số người v mình cái tôi quá lớn, khi có chuyện luôn cho mình là đúng còn lại đối phương luôn sai, chúng ta cần phải nhìn nhận lại vấn đề này. tại sao kg suy nghĩ để gq vấn đề tốt hơn mà cứ suy nghĩ tìm cách biện hộ lươn lẹo làm j. có nhìu vụ TNGT trên TG sau vụ việc họ trở thành bạn của nhau là vì sao.
Thực sự mình rất mong lỡ có vấn đề sảy ra trong cuộc đời ta nên gq vấn đề bằng cái tình, đặt cái tình lên hàng đầu còn đúng sai để PL giải quyết, camera nay có đầy rùi kg lo kg công bằng.
Đôi lời ts thật lòng của bản thân ak.
Đồng ý, nhưng luật cũng khá rắc rối, nhất là vụ Thái Nguyên, chưa tính các vụ khác. với lại bản phạt quá nhẹ nhàng khi vi phạm luật .... nội bên em mà đậu ...quên (hay cố ý) không trả tiền là phạt chơi 35€ (đậu parking nha) ...Còn chạy ngược chiều, có cồn trong người là xong hàng luôn ...
Theo em nghĩ xe VN thì đắt hơn nước ngoài, và phạt cũng phải đắt hơn nước ngoài chứ nhỉ :):):):)

Hạng B1
31/7/21
99
89
18
chị tài xế này đi mua bằng về lái xe nè. Đã không hiểu luật còn cải cùn nữa chứ.