Hạng B2
19/7/13
116
123
43
ở VN có ai quan tâm đến trẻ con đâu, toàn cho đứng ở hàng ghế trước, túi khí nó nổ 1 phát là tèo luôn. MÌnh chuẩn bị mua xe là phải lên amazon đặt mua trước rồi, về đến VN còn rẻ hơn các cửa hàng bán, mà hàng GRACO cực chuẩn luôn, đúng tiêu chuẩn xứ giãy chết nó khác.
Chính vì mình mua trước khi mua xe nên thằng cu mặc định ghế đó là của nó. Nó còn rất thích nữa là đằng khác. Seatbell cũng mặc định luôn. Khi nó chưa ngồi vào ghế của nó & chưa seatbell cho nó thì nó chưa cho chạy. Mà mình chưa seatbell là nó cũng gào ầm lên luôn.
E cũng dang có nhu càu mua ghế graco ne bac,bac co mẫu nào dẹp ma ship ben Âmzon giá ok giới thiệu e với,thank bác nhiều

• Like
Reactions: Xedap babyroyal
Hạng B2
13/4/07
152
41
28
40
Sài Gòn
Xe có airbag thì đuợc khuyên là để ghế trẻ em ở băng sau vì lỡ có tai nạn túi khí nổ thì còn nguy hiểm hơn.

• Like
Reactions: SubaruLover
Hạng C
20/8/14
677
698
93
Bài viết khá hay, thanks bác chủ, đúng là lực quán tính trong trường hợp tai nạn rất nguy hiểm nếu để trẻ ngồi hướng mặt về phía trước.

Hạng C
9/7/13
972
872
93
Nếu đi đến xứ giẫy chết có đem theo con nhỏ phải nhớ vác theo ghế an toàn trẻ em. Taxi ở các nước đó sẽ từ chối chở trẻ nhỏ nếu cha mẹ không đem theo ghế an toàn.
Tài xế taxi bên đó không dám ẩu.

Hạng B2
23/10/14
220
267
63
E cũng dang có nhu càu mua ghế graco ne bac,bac co mẫu nào dẹp ma ship ben Âmzon giá ok giới thiệu e với,thank bác nhiều
bác cứ lên amazon.com gõ vào graco là ra, bác có thể chọn loại ghế tùy theo độ tuổi (hoặc cân nặng, chiều cao), chọn màu sắc & giá tiền hợp lý. Sau đó nhờ bạn bè bên đó hoặc các nhà dịch vụ họ ship cho. ở VN cũng bán nhiều nhưng mình đi xem toàn hàng lởm lởm thế nào ấy. Mua cái GRACO về thấy hàng tiêu chuẩn MỸ nó khác hẳn, thằng cu nhà mình rất thích.