Hạng D
20/6/12
1.516
538
113
Q3, TPHCM
Bọn giãy chết màu mè quá. Xứ thiên đường ta có cái chỗ che nắng che mưa nhét ông con vô là quý lắm rồi :mad:

/Có bác nào biết mấy cái ghế như bài trên bán ở đâu ko. Em chỉ mấy ông anh, bà chị, bạn bè (em chưa có con) mua chứ e thấy họ toàn nhét con vào ghế phụ cũng chả seatbell, baby seat gì ráo :confused:
Ở Mẽo họ là thế Bác ợ. :D

Tập Lái
6/6/14
23
33
13
Em sử dụng ghế Brevi thì tính theo trọng lượng chứ không theo tuổi, dưới 10kg thì quay lưng, từ 9-18kg thì quay mặt về phía trước.
Lưu ý: tuyệt đối không gắn ở ghế trước có túi khí.
http://www.brevi.eu/en/prodotti-prima-infanzia/in-auto/grand-prix-silverline-t2.html
Em nhớ đọc ở đâu đó là không nên để trẻ em dưới 12 tuổi ngồi ở ghế trước, nhất là ghế có túi khí.

Hạng B2
19/7/13
116
123
43
bác cứ lên amazon.com gõ vào graco là ra, bác có thể chọn loại ghế tùy theo độ tuổi (hoặc cân nặng, chiều cao), chọn màu sắc & giá tiền hợp lý. Sau đó nhờ bạn bè bên đó hoặc các nhà dịch vụ họ ship cho. ở VN cũng bán nhiều nhưng mình đi xem toàn hàng lởm lởm thế nào ấy. Mua cái GRACO về thấy hàng tiêu chuẩn MỸ nó khác hẳn, thằng cu nhà mình rất thích.
Bác ơi.E chưa mua âmzon lan nao,ma e thấy có wed amazon247.vn.Nó nói la ship hàng trên amazon về,có tin tưởng sử dụng được ko bác.E nghe thấy cty vn cứ tháy ghê ghê sao sao á,bác có kinh nghiem chia sẻ dùm e với

Hạng F
9/3/06
6.460
3.377
113
Sì Gòn
ngày nay khi dân mình để ý hơn tới vấn đề an toàn thì các hãng xe cũng đã để ý tới vấn đề này :)
móc gắn ghế tiêu chuẩn ISO FIX đã bắt đầu có trên nhiều xe tại VN nha các bác, điển hình có:
City, CR-V
Vios, Yaris
Mitsubishi có Mirage, Attrage, Outlander Sport
...
Các bác có con nhỏ nếu mua xe nên tìm hiểu xe có móc ISO FIX hay ko, và khi mua ghế thì nên mua ghế chuẩn ISO FIX :)

• Like
Reactions: supercharger
Hạng B2
23/10/14
220
267
63
Bác ơi.E chưa mua âmzon lan nao,ma e thấy có wed amazon247.vn.Nó nói la ship hàng trên amazon về,có tin tưởng sử dụng được ko bác.E nghe thấy cty vn cứ tháy ghê ghê sao sao á,bác có kinh nghiem chia sẻ dùm e với
không vấn đề gì đâu, các nhà dịch vụ nào cũng như nhau, họ làm ăn lâu năm rồi nên cũng uy tín vì tạo được 1 mối làm ăn không phải dễ. bác lên webtretho có mấy nhà dịch vụ uy tín nhiều người đặt ấy (trang của họ cả nghìn page).

• Like
Reactions: Diadoi141286
Hạng B2
19/7/13
116
123
43
không vấn đề gì đâu, các nhà dịch vụ nào cũng như nhau, họ làm ăn lâu năm rồi nên cũng uy tín vì tạo được 1 mối làm ăn không phải dễ. bác lên webtretho có mấy nhà dịch vụ uy tín nhiều người đặt ấy (trang của họ cả nghìn page).
Thank bác rất nhiều,ai cũng nhiệt tình tư vấn như bác chắc dien dàn phat trien lắm,thank lan nữa

• Like
Reactions: He He
Hạng B2
18/11/14
328
256
63
38
Quận 9
babyanhvu.com
E cũng dang có nhu càu mua ghế graco ne bac,bac co mẫu nào dẹp ma ship ben Âmzon giá ok giới thiệu e với,thank bác nhiều
Bác mua thì em lấy dùm cho với giá đại lý nhé (Em thì em không bán lẻ). Cty em phân phối các ghế oto chuyên dung cho bé như sau: Brevi(Made Italy), Fedora ( Made Korea), Ku-Ku ( Made inTaiwan).
Các bác vào đây xem ủng hộ em nhé Click Here

Hạng B2
18/11/14
328
256
63
38
Quận 9
babyanhvu.com
Em sử dụng ghế Brevi thì tính theo trọng lượng chứ không theo tuổi, dưới 10kg thì quay lưng, từ 9-18kg thì quay mặt về phía trước.
Lưu ý: tuyệt đối không gắn ở ghế trước có túi khí.
http://www.brevi.eu/en/prodotti-prima-infanzia/in-auto/grand-prix-silverline-t2.html
Em nhớ đọc ở đâu đó là không nên để trẻ em dưới 12 tuổi ngồi ở ghế trước, nhất là ghế có túi khí.
Công ty em phân phối đó bác cám ơn bác đã tinh dùng . GrandPrix T2 được chọn nhiều lám ạ vì được dùng từ sơ sinh tới lớn mà có đệm hỗ trợ cố định đầu cho bé rất an toàn. Các bác vào đây chọn nhé http://babyanhvu.com. Nói từ Oser thì vợ cả em nó giảm cho hehehe

Chỉnh sửa cuối: