Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
quan trọng là muốn ở đâu.7 tỷ thì ra nhà bè, quận 9 thì vẫn còn khá to, có quyền lựa chọn giữa đất và căn hộ. chứ còn 1,3,5,10,pn thì 7 tỷ của bác chỉ đủ mua 1 căn hộ tàm tạm thôi :d.
Bình Thạnh, Phú Nhuận 7 tỷ vẫn có nhà HXH, ô tô ngủ trong nhà luôn nha bác, ới em cái em gửi qua tham khảo

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Muốn mua đất nội thành, view đại lộ võ văn kiệt, mặt tiền view sông 4x11 , thì nhắn mình nha, còn dư!

Tập Lái
12/12/20
19
4
3
24
Mình định dọn ra sống riêng và tạm thời chỉ ở một mình. Cá nhân mình thấy căn hộ hợp hơn vì có khi đi ra ngoài vài ngày vẫn không sợ bị trộm, nhưng nhiều người nói căn hộ là tiêu sản và nếu muốn vừa ở vừa đầu tư thì nên chọn nhà phố. Các bác có ý kiến gì không ạ ?
Bác bỏ ra 1 tỷ để mua căn chung cư ngoại ô cho thoải mái. bây giờ ngta hỗ trợ vay ngân hàng lum la, còn tài chính mạnh bác đầu tư hẳn 1 căn đó để sau này kiếm lời. Còn bác quan tâm thêm thì em chỉ cho

Hạng B2
10/2/16
147
304
63
44
7 tỷ nếu là tiền của bố mẹ cho thì cứ mua chung cư ở cho sướng đi bác. Còn nếu tự làm ra thì mình tin là bạn tự có câu trả lời cho mình mà không cần phải hỏi ai đâu vì bác bản lĩnh quá rồi.

Tập Lái
10/4/19
29
19
6
32
Em <3x tuổi. Tham khảo thêm phương án của em nhé. Múc chung cư gần xong tới mới xong đc vài tháng. Vô mua căn đẹp (view, tầng, layout, ... vì là mới bàn giao, hội dân đầu tư ra hàng nên dễ chọn căn đẹp).

Mua đâu đó 4-6 tỷ. Đập nội thất 500-1t vô ở cho sướng. Xong ở 1 tới 2 năm rồi bán lại, làm lại như ở trên.

2 năm trước, e làm 1 căn nova ở khu phú nhuận mới bàn giao. Vào đập phá theo sở thích, vô ở 1 năm bán lời 15%. Xong đã múc lại căn ở hà đô q10 rồi làm y như ở trên.

Ưu điểm: ở sướng vì chọn căn đẹp, lại sửa sang theo ý mình. Đổi nhà, sửa thiết kế, thích hợp mấy bác thích bay nhảy, lên đời. Bán lại được giá vì các căn đẹp nhất trong 1 dự án thường dễ bán.

Nhược điểm: Căn hộ 2pn ~5 tỷ ở trung tâm hiện hiếm chủ đầu tư nào làm. Biên lợi nhuận cũng hên xui, tùy khả năng chọn hàng. Chống chỉ định mấy bác auto nhà phố :D

• Like
Reactions: alaska1215