Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Re:Trên Đường Thiên lý, Nhiều khi cần bạn đồng hành.

NắngSG nói:
PS: Bác chủ thớt ơi, bác gì đi SG-Quảng trị vậy? tết vừa rồi em cũng đi hành trình đó, tiếc là em ko phải nam nhi cũng như ko có tay lái lụa chớ ko thì... đua theo liền à hehe...
Nếu bác muốn làm bạn đồng hành thì sẽ giới thiệu cho bác.

Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi

Bác chủ thớt có ý tưởng hay, tuy nhiên người đời hay nói "thạch sanh thì ít mà má lý thông thì nhiều", nên cũng phải cẩn thận xem trước ngó sau bác àh!

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com

<hr/> Dạ năm nay gia đình em đã về quê rồi, có thể sang năm mới lại có nhu cầu bác ạ. Cám ơn bác Thạch Sanh nhiều nhiều.
vantamvo nói:
NắngSG nói:
PS: Bác chủ thớt ơi, bác gì đi SG-Quảng trị vậy? tết vừa rồi em cũng đi hành trình đó, tiếc là em ko phải nam nhi cũng như ko có tay lái lụa chớ ko thì... đua theo liền à hehe...
Nếu bác muốn làm bạn đồng hành thì sẽ giới thiệu cho bác.

Hạng B2
1/3/07
118
285
63
otosaigon.com

:D
vantamvo nói:
Hehehe thật ra em lập topic vì có một bác trong OS chuân bị đi công tác ở Huế nhưng bác ấy đi một mình với con FE nên hơi bị chán.Bác có hỏi thuê tài xế em thấy mới hỏi bác ấy. Bác cũng ru đi chung nhưng đi dài ngày cho nên bà cả em cung không cho em đi với bác ấy.
Bác ấy cung không biết em, và em cũng không biết bác ấy.( sau khi đọc xong ý kiến mấy bác em nghi em se nói bác ấy như sau : muôn ai đi cùng anh thì phải kiểm tra hộ khẩu, CMND, phô tô lại để lại nhà)
Sau khi thấy có thể yên tâm mới cho đi theo.

Hiện giờ bác nào có thời gian đi với bác ấy em sẽ là cầu nối cho mấy bác giao lưu . Tuấn sau bác ấy đi rồi Lộ trình Sài Gòn - Huế - Quảng Trị - Sài Gòn.
Lưu ý bác ấy đi xe FE AT và đi có 1 mình thôi ( thời gian đi 1 tuần )
Bác nào giúp đươc thì ới em....
Đi 1 mình hơi bị phê
Bác ấy lo hết chi phí, em đi.

Hạng B1
11/9/10
62
922
83

Đi chung với nhau cũng nên tìm người hợp ý hoặc tri kỷ mới vui chứng gặp người lạ thuộc loại nóng tánh hay tính tình thất thường thì cũng mệt . OS có rất nhiều người tốt nhưng cũng có vài cá nhân không tốt cho lắm . Mình có bằng lái 24 năm kinh nghiệm và chưa một lần gây tai nạn , thỉnh thoảng cũng đi miền Trung nhưng rất tiếc dịp này không thể đi được chứ không thì cũng đăng ký với bác Tám rồi . Thôi thì chúc mấy bác đi vui vẻ , thượng lộ bình an . Nhớ chụp hình rồi post lên cho ACE xem nha .

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

Hê hê!
Bác có bằng lái 24 năm (kinh nghiệm) mà chưa gây tai nạn,nhưng va cham thì thế nào(ý em hỏi là va chạm với các thể loại xe khác,hoặc va chạm với cột điện,bờ tường,cây cổ thụ.....lần nào,quả là siêu sao!
Chỉ có cách duy nhất là nhận bằng xong,và không lái xe thì có!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

NGUYEN T nói:
Hê hê!
Bác có bằng lái 24 năm (kinh nghiệm) mà chưa gây tai nạn,nhưng va cham thì thế nào(ý em hỏi là va chạm với các thể loại xe khác,hoặc va chạm với cột điện,bờ tường,cây cổ thụ.....lần nào,quả là siêu sao!

Gia đình mình là gia đình xe
Ông nôi lái xe từ trẻ sống nhờ nghề xe, may chục năm chưa bị gì. 1946 -1980
Ba mình lái xe từ thuở thiếu niên, đến nay vẫn còn lái, chưa biết va quẹt là gì. 1950 - nay
Mình cũng chưa hề va quẹt, nhưng như bác nói, chưa lái xe bao giờ :D

Nhiều người giỏii lắm , bác ạ.

Khoe một chút

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM

Ý tưởng này hay, bác chủ à.
Tuy nhiên, bác hãy bắt đầu từ những chuyến đi ngắn, đi về trong ngày, để thử nghiệm phương thức "mời đi cùng" có cái hay gì, dở gì. Sau đó rút kinh nghiệm cho những chuyến dài hơn.
Nếu chưa tìm đuợc người đi Huế cùng thì đi một mình cũng chẳng có gì là buồn chán cả, miễn là bạn bác thích lái xe. Bác nhỉ.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

truong195 nói:
NGUYEN T nói:
Hê hê!

Gia đình mình là gia đình xe
Ông nôi lái xe từ trẻ sống nhờ nghề xe, may chục năm chưa bị gì. 1946 -1980
Ba mình lái xe từ thuở thiếu niên, đến nay vẫn còn lái, chưa biết va quẹt là gì. 1950 - nay
Mình cũng chưa hề va quẹt, nhưng như bác nói, chưa lái xe bao giờ :D

Nhiều người giỏii lắm , bác ạ.

Khoe một chút
Bác hiểu chưa hết ý em rồi!
Bác lái xe ở đâu em không biết,nhưng ở SG,bác có lái cẩn thận gì thì cũng không tránh được va cham.Mình không đụng họ,nhưng họ đung mình bác ơi! Theo em chỉ có lái xe kinh nghiệm,chứ lái xe không va chạm thi chỉ có thể là không ở các thành phố lớn ở VN!