Hạng C
13/4/15
980
89.789
93
treo tranh, treo gương kiếng cần có thẩm mỹ,
nếu nhìn vào bức tranh, gương kiếng có chi tiết liên kết ở khung thì hơi khó coi.
Cần lắm lời khuyên từ chuyên gia anh ơi :D

Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.524
113
Bake Central Park
Là sao? Chỉ tiết liên kết ở đâu ra. Mặt sau mà

Cần lắm lời khuyên từ chuyên gia anh ơi :D

em nghĩ là nên hạn chế khoan, cắt khi nhà đã hoàn thiện.

em đi làm dự án, gắn gương kiếng hoặc tranh treo (trên tường, trong wc) chỉ dùng keo 3M và silicone A600 hoặc Finix newtral, ban đầu em cũng lo rớt, nhưng sau này mới thấy nó chắc lắm.

Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103

em đi làm dự án, gắn gương kiếng hoặc tranh treo (trên tường, trong wc) chỉ dùng keo 3M và silicone A600 hoặc Finix newtral, ban đầu em cũng lo rớt, nhưng sau này mới thấy nó chắc lắm.
Thật? Cạo sơn dán silicon thấy vì khoan cái lổ bé tí.

Hạng C
13/4/15
980
89.789
93

Dân trong nghề như anh thấy đơn giản. Cần lắm anh chỉ từng bước của phương án dán keo.

Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103
em thật mà,
em có câu kéo gì đâu. băng keo 3M để định vị ban đầu, mà keo 3M cũng bền lắm, dán vè xe oto có khi 5 năm vẫn bền dù chạy trong mưa nắng.
Khi cần làm gì phải tháo ra mới thấy cảnh. Mình chẳng bao giờ làm thế. Gương vệ sinh mình ko khoan nhưng treo móc âm dương.

Chỉnh sửa cuối:
Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.524
113
Bake Central Park
Dân trong nghề như anh thấy đơn giản. Cần lắm anh chỉ từng bước của phương án dán keo.

anh kêu một người hay gắn kiếng, họ làm tốt được.

à mà, anh dùng tắc kê như của anh Xanh cũng được, vì thấy yên tâm hơn

Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103
Xủi bỏ lớp sơn vật bot trét vì nó sẽ tróc ra khi treo. Sau đó dán silicon vô lưng tấm tranh, ịn vô vách tường và chờ khô. Hiawjc dán keo 3m vào lưng tranh dán vô.