Tư Vấn Đầu Tư Triển vọng BDS miền Tây

Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Sẵn đây nhờ các bác tư vấn ạ
Em đang muốn mua thêm 1 lô đất ở dự án Felicia Mỹ Lệ Phú Riềng, Bình Phước. Vẫn còn phân vân, nhờ các bác tư vấn thêm, vì lý do như sau:
Nhược điểm:
1/ Dự án xa, cách TPHCM tầm 130km
2/ Phú Riềng thấy không có nhiều dự án Khu công nghiệp như khu vực Đồng Phú, Chơn Thành.
3/ Chưa có sổ đỏ, mà là phải chờ ra sổ
4/ Xung quanh dân khá thưa
Ưu điểm:
1/ Dự án có 1/500, hạ tầng nhìn khá đẹp, đối diện là khu du lịch sinh thái của cùng chủ đầu tư.
2/ Cho trả góp theo tiến độ hạ tầng, bỏ ra 250tr (50%) là mua được lô 5x20 có đường nhựa, vỉa hè, điện âm rồi.
3/ Tuy xa nhưng nằm mặt tiền tỉnh lộ DT741
Các bác cao nhân giúp em phân tích nhé.
Các anh chị bán đất nông nghiệp ở Bình Phước kiểu lô 5x100 đừng inbox em nhé, em mua đất cát coi cả phong thủy nữa, hẹp thế và ở khu hẻo lánh em không mua đâu ạ

Hạng C
5/3/14
875
1.910
118
Các em gái đẹp miền Tây đi làm ăn hết các nơi Hà Nội Saigon, Vũng tàu, Đồng nai, Lâm Đồng.... thì chẳng ai về miền Tây đâu. Mua xong ôm luôn đó

Hạng D
28/10/19
1.233
4.322
113
Miền Tây có dự án nào đang nổi bật ko các bác
Chắc là các dự án chống ngập mặn và chống sạt lở đất. Làm gì làm, phải có nước ngọt và đất phải còn.

Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Mới dạo 1 vòng đất Mỹ Tho - Tiền Giang, giá đất nền cuối năm ngoái đầu năm nay giảm tiếp 5-10% so với giữa năm ngoái (giữa năm ngoái giảm 10-15% so với mức đỉnh giữa năm 2022), đấy là đối với trường hợp cần bán để lấy tiền...
Đầu năm nay cống Bảo Định đóng lại để ngăn xâm nhập mặn làm cho 1 phần Mỹ Tho bị ngập, tự nhiên thấy rén mua đất dưới này quá !!!

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng B1
30/9/22
99
154
33
35
Nhà vợ mình ở miền Tây nên cũng có đôi khi muốn mua ít để dành đầu tư nhưng khi hỏi giá thì đa số toàn giá sao sao , ở miền tây khó định giá thật sự , dân ở đó cứ nghe đồn ai bán giá này giá kia là mặc định đất mình phải giá đó mà giá đó thì năm kia kìa không biết bán được chưa . Ngoài ra đôi khi ngẫm nghĩ mua miếng đất rồi làm gì ở đó ta ( không tính đất ruộng , đất trồng cây , đất trung tâm các thành phố ) , làm sao để miếng đất tăng giá khi nhu cầu ở không tăng haizzz .

• Like
Reactions: bill16
Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
Nhà vợ mình ở miền Tây nên cũng có đôi khi muốn mua ít để dành đầu tư nhưng khi hỏi giá thì đa số toàn giá sao sao , ở miền tây khó định giá thật sự , dân ở đó cứ nghe đồn ai bán giá này giá kia là mặc định đất mình phải giá đó mà giá đó thì năm kia kìa không biết bán được chưa . Ngoài ra đôi khi ngẫm nghĩ mua miếng đất rồi làm gì ở đó ta ( không tính đất ruộng , đất trồng cây , đất trung tâm các thành phố ) , làm sao để miếng đất tăng giá khi nhu cầu ở không tăng haizzz .
Nhà vợ ở miền tây thì đợi bố vợ cho mua làm gì cụ. Đất quê đa phần là họ ko muốn bán, nên cứ kêu theo kiểu tuỳ thích ấy mà

• Like
  • Haha
Reactions: Masha123 and bill16