Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Nhìn cấp số 1 - 10 nhìn vui phết nhỉ. E chỉ có 1 - 6 thôi mà cũng ít khi nào mở cái này lên làm gì. Nhìn mặt màn hình là biết xe bác đã mở tính năng ẩn rồi.
Tốn có 500k mở hết à bác.
Còn cấp số thì bấm +- nó hiện số lên.

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Kaka, triệu hồi hoài nó kêu lỗi nhưng có hãng thế giới lỗi chứ VN nhất quyết không lỗi, mà lỡ bị phát hiện ra lỗi thì cứ cúi đầu 90 độ xong thì mọi thứ sẽ qua.
Y vậy nha, Cùng công nghệ, cùng thiết ké thậm chí cùng dây chuyền sản xuất nhưng ở đâu lỗi chứ nhập về VN thì xe đó auto ko có lỗi nha, có lỗi chăng là mấy con số sàn 1 năm bán dc vài chiếc :D :D :D
Riêng VN cái C.. bảo vệ ng tiêu dùng gì đó thấy nó vô dụng ko thể tả

• Haha
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Vậy chứ cái hãng Daihatsu thế giới bị ngưng bán chứ riêng ở xứ này vẫn còn bán đầy ra hehe.
Về VN auto ko có lỗi nha bác. có chăng là lỗi mấy con MT cả năm bán dc vài chiếc

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Xe bác 4x2 hay 4x4 vậy
Xe tui 4x2 và vòng tua thấp nhất khi dừng xe là 0.8
Thấy xe bác 0.7 nên thắc mắc
4x4 đó bác. Nó cũng toàn thấp nhất là 0.8 nhưng lâu lâu thấy nó xuống 0.7 một tí. Mình code mở tính năng sport chạy khác hẳn luôn vòng tua toàn trên 2. Để dành khi đi đường trường đạp cho đã.

Hạng B2
24/4/23
133
134
43
25
Vậy chứ cái hãng Daihatsu thế giới bị ngưng bán chứ riêng ở xứ này vẫn còn bán đầy ra hehe.
Daihatsu ở VN có bán là những con gì v bác ? Chứ đó h e di ngoài đường 10 năm nay chua thấy con Daihatsu nào. Hay nó núp lùm dưới cái tên khác hết rr ?
Còn Everest bị lỗi cá vàng, hộp số 10 cấp gì gì đó thì nổi tiếng xưa giờ rr. Ai xui thì chịu . Cái hộp số ecobooost 10 cấp của Ford quá chán ngán so với hộp số 9 cấp G tronic của Mer hoặc 6 cấp của Toy

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Daihatsu ở VN có bán là những con gì v bác ? Chứ đó h e di ngoài đường 10 năm nay chua thấy con Daihatsu nào. Hay nó núp lùm dưới cái tên khác hết rr ?
Còn Everest bị lỗi cá vàng, hộp số 10 cấp gì gì đó thì nổi tiếng xưa giờ rr. Ai xui thì chịu . Cái hộp số ecobooost 10 cấp của Ford quá chán ngán so với hộp số 9 cấp G tronic của Mer hoặc 6 cấp của Toy
Wigo, veloz…
Còn cảm nhận cá nhân thì hộp số ford đời này khá là mượt rồi nhé. Mình đã từng đi 9G-Tronic của Mẹc và hộp số này mình thấy khá là ok trong phân khúc xe bình dân. Còn mà để kêu nó mượt như xe Đức là khó vì không thằng nào trên thế giới làm hộp số mượt như Đức.
Triệu hồi và thay thế kim phun cho loạt xe Ford Everest nhập khẩu từ Thái Lan