Hạng B2
23/7/10
291
308
73
e dự các bác đi chuyến này lành ít dữ nhiều vì trên đây mưa 2 ngày rất lớn ạ.e nghĩ cung đường này sẽ không nhạt đâu.chắc sẽ có nhiều bánh kem sẽ đoán đoàn đây

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
duc hai nói:
e dự các bác đi chuyến này lành ít dữ nhiều vì trên đây mưa 2 ngày rất lớn ạ.e nghĩ cung đường này sẽ không nhạt đâu.chắc sẽ có nhiều bánh kem sẽ đoán đoàn đây

ông này là ông nào mà hù dọa e thấy cũng ớn

Hạng B1
19/4/12
75
0
0
kysutach nói:
duc hai nói:

Bác Tach ui ! Xe bác có Chã chưa cho ké một vé đc ko ? E thèm quá mà ko có xe . :(

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
otosaigon nói:
Chào các bác,

Để chuẩn bị cho hành trình sắp tới, em xin lưu ý các vấn đề sau:

1-Tời xe: Các xe vui lòng trang bị tời xe trước khi khởi hành, vì dự kiến .. xe toàn phải chạy bằng tời.. :D

2-Bộ Đàm: Mỗi xe nên trang bị tối thiểu 1 đến 2 bộ đàm.

3-Cáp kéo xe và Ma Ni: Các xe vui lòng tự trang bị cáp kéo xe và ma ní..(xe nào mượn đóng phạt 5 xị)..

3-Công việc chả : Như đã thông báo, mỗi lần xe mắc lầy, chả mỗi xe phải xuống để hỗ trợ móc cáp..nhằm tránh tình trạng chả hỗ trợ nhiều xe, mất sức.. :D

4-Chuẩn bị giầy boot: do đường có thể gặp sình lầy sâu, nên chả cần trang bị giầy boot ..

5-Các xe phải tự trang bị thức ăn khô cho hành trình như mì ly, chả, bánh mì..v.v.. cho riêng xe của mình . Chuyến này Tú đội nếu có đi theo chỉ hỗ trợ nấu nước sôi cho đoàn, và các thức ăn khô lai rai khi cắm trại.

6-Đoàn xe sẽ bắt đầu khởi hành lúc 3:30 tại cây xăng khi vừa qua ngã tư Bình Phước, các xe vui lòng tập trung trước 3:30 ..

7-Bác Nhakhoalananh sẽ hỗ trợ đoàn trong việc Y Tế cứu thương ..

Phần nào thiếu các bác bổ xung giúp em .. :D
Do các bác đã đi nhiều nên em không dặn thêm về đồ đạc cần thiết cần đem, các bác ít tham gia vui lòng chuẩn bị thêm lều hoặc võng để đêm ngủ.
- Đêm Tây nguyên khá lạnh nên cần thiết phải có áo lạnh, áo khoác.
- Áo mưa, tốt nhất là áo mưa bộ để xuống hỗ trợ xe cộ khi lún lầy trong mưa.
- Đèn pin.
- ...

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Mer G AMG nói:
kysutach nói:
duc hai nói:

Bác Tach ui ! Xe bác có Chã chưa cho ké một vé đc ko ? E thèm quá mà ko có xe . :(
queo com bác Mẹc Gờ ;), bác cứ ra điểm hẹn rồi anh em xếp xe cho bác nhé, bảo đảm vui :D;)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
TOY nói:
Mer G AMG nói:
kysutach nói:
duc hai nói:

queo com bác Mẹc Gờ ;), bác cứ ra điểm hẹn rồi anh em xếp xe cho bác nhé, bảo đảm vui :D;)
Ông Mẹc Lờ có biết gì offroad đâu, toàn chém gió:mad::D:D