Hạng B2
7/4/15
135
1.076
93
Trong đây có a nào làm trong k+ hay đã lắp k+
gói TV thì cũng giống SCTV hả bác?

em cũng vừa hết hạn VNPT internet

Theo bác thì thế nào .
bác tư vấn giup !

bác đừng đổi sang Viettel, VNPT dùng ngon đó.
My tv của VNPT (không phải Mytv net nghen) có K+ có vài chục k 1 tháng thôi. Dùng ngon ổn định, có app cho smart tv ko cần dùng settop box

Attachments

Hạng B2
21/11/13
233
5.117
93
gói TV thì cũng giống SCTV hả bác?

em cũng vừa hết hạn VNPT internet

Theo bác thì thế nào .
bác tư vấn giup !
VNPT dùng internet >=200K thì đăng ký MyTV (yêu cầu dùng STB iGate IP001HD/IPE001HD có chia VLAN 1100) hết 85K cho TV đầu tiên, thêm K+ có 44K, nếu cần thêm gói VTVCab 40K là full kênh. Tại sao phải chọn gói có chia VLAN 1100: dùng VLAN riêng với link "rtp" sẽ ổn định hơn rất nhiều so với đầu đời mới Smart MyTV dùng OTT. Tụi nó hay dụ sử dụng đầu Smart, tránh để tụi nó lừa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/11/13
233
5.117
93
View attachment 1961037

bác đừng đổi sang Viettel, VNPT dùng ngon đó.
My tv của VNPT (không phải Mytv net nghen) có K+ có vài chục k 1 tháng thôi. Dùng ngon ổn định, có app cho smart tv ko cần dùng settop box
Em giải thích thêm STB đời cũ (đa phần từ 2016 về trước) dùng luồng riêng để chạy link rtp cực ổn định. Hiện tại có thêm App MyTVB2C (MyTV trên Google Play, không phải MyTV Net) chạy trực tiếp từ nguồn internet nhưng khi đăng nhập Account nó sẽ tự tách luồng IPTV và không ảnh hưởng đến tốc độ internet, cái này dùng cũng khá ổn, có thêm mấy kênh 4K thử nghiệm rất đẹp trên TV 4K.

Hạng B2
7/4/15
135
1.076
93
Em giải thích thêm STB đời cũ (đa phần từ 2016 về trước) dùng luồng riêng để chạy link rtp cực ổn định. Hiện tại có thêm App MyTVB2C (MyTV trên Google Play, không phải MyTV Net) chạy trực tiếp từ nguồn internet nhưng khi đăng nhập Account nó sẽ tự tách luồng IPTV và không ảnh hưởng đến tốc độ internet, cái này dùng cũng khá ổn, có thêm mấy kênh 4K thử nghiệm rất đẹp trên TV 4K.

Đúng rồi bác, app mytv net thì dùng chung đường truyền net.
Nhưng app mytv thì dùng luồng riêng.

Hạng D
15/4/09
2.159
12.250
113
39
Nhà em dùng vietel, net, k+
Tivi thì chỉ xem đá banh :)
Cả 3 tuần nay ko bật haha

Hạng B2
21/11/13
233
5.117
93
Đúng rồi bác, app mytv net thì dùng chung đường truyền net.
Nhưng app mytv thì dùng luồng riêng.
Cái tiện là luồng riêng trên cable internet, dùng được cả 2 dịch vụ (internet+IPTV), em đang nhờ chỗ bán Router MikroTik RB3011 config giúp em trộn 2 luồng giống thế này sử dụng cho tiện, con Draytek Vigor 2925 muốn trộn luồng phải kèm theo 1 con Totolink đời cũ nữa mới được. Còn dùng STB thì phải kéo cáp riêng và modem phải chia Port, bù lại sự ổn định của STB vẫn hơn. Em nhờ kỹ thuật quen kiếm cho 1 cái STB cũ còn dùng được (bây giờ VNPT hết hàng mới rồi) và mua thêm 1 bộ mới nữa ở bên ngoài hết 650K. Nếu dùng STB thì xem được thêm 2 thiết bị chạy android thông qua app MyTV Multi Screen
Nếu thích đơn giản và chỉ dùng 1 Remote thì MyTVB2C là đủ.