Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Nếu ko kiếm ăn đc thì các a pikachu sao nhanh ra giải quyết tai nạn GT vậy ? Mà muốn kiếm tiền thì phải giữ xe , chứ trả xe cho người đúng coi như mất 1/2 thu nhập rồi

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Mình bị thằng xe máy say sỉn ngược chiều đâm vào, bị giam xe đến khi thằng đó khỏi, thăm hỏi, bồi dưỡng nó xong chạy hơn chục lần xin xỏ lấy xe ra! Vô lý thật sự. Công an bảo: vì tình người, nhân đạo.. thua!
Kq: sữa xe 51tr, đ.ề.n thằng say 10tr. Chưa tính CA.
Vừa bị xe máy tông đít còn phải giam xe 7 ngày, giam giấy thêm 7 ngày và bồi thường cho nó đễ nó viết bãi nại, mình thua, pháp luật thắng!
Kq: sữa xe 12tr, đ.ề.n thằng tông đít 20tr, CA chưa tính.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Mình bị 1 lần ở Vĩnh Long cách đây 3-4 năm, lúc đó tầm 19h tối. Mình đang chạy chậm trong tp, đúng lane đúng tốc, nói chung đúng 100%. Từ phía sau 1 chiếc xe máy phóng cái ào lên mình nghe cái vù (tưởng tụi nhóc đang đua xe). Vừa liếc sang kính hậu phải (để coi phải tụi đua xe hay ko) thì thằng đó nó táng vô kính hậu phải mình cái bốp (do nó ép sát xe mình quá nên lách ra ko kịp) xong xe nó văng ra (y chang thụt bi-a) xỉa vào lề bay lên lề. Nó văng lên té xuống đập đầu xuống đất nằm im luôn. Kính hậu phải xe mình gãi mất (còn lại toàn bộ xe ko xướt xát gì). Mình tấp vô lề, nói thật lúc đó mình run hơn nó (nó nằm im mẹ rồi). Mình chạy lại xem nó ntn thì đầu nó toàn máu mà nằm im ru ko nhúc nhíc (nó ko đội nón BH). Mình nghĩ trong lòng "Chết mẹ rồi ko biết có phải nó chết ko". Đang sớ rớ chưa biết làm gì thì dân xung quanh bu vào, hỗ trợ mình chở nó đi cấp cứu. Xong gọi công an tới. Chừng 15 phút công an tới, đo vẽ hiện trường xong kêu mình chạy xe về đồn giữ lại 1 đêm (vì ban đêm ko ai giải quyết). Mình bỏ xe ở đồn xong tìm ks ngủ. Sáng ra, quay lại công an đúng giờ họ hẹn. Vừa vào phòng công an nói ngay mình "Thằng kia xỉn quắc, nó sai. Chúng tôi xuống BV xác minh tối hwa rồi. Nó ko sao, té xong ngủ luôn chứ ko có chết. Sáng nay chúng tôi hẹn ông già nó lên xử lý với a. A muốn đòi bồi thường gì cho xe a thì a tự thỏa thuận với ông già nó. Nếu bên đó ko chịu, ko thỏa thuận đc thì chúng tôi sẽ giám định và chế tài". Xong xíu ông già nó lên, ổng run như cầy sấy vì biết con ổng lỗi và làm hư xe ngta. Vừa gặp mình ổng năng nỉ ngay "Chú bán bánh mì, chú biết con chú nó sai. Con cho chú xe ai nấy sửa thuốc ai nấy lo ko bồi thường gì đc ko con? Chú năng nỉ con". Mình ok ngay vì xong lẹ còn về và nó ko sao là an tâm rồi vì tưởng nó chết ko à. Thế là công an làm biên bản huề cả làng trả xe trả giấy tờ thả mình về ngay sáng đó. Mình tạt ngang hãng mua cái kính thay là xong. Tốn 1 xíu nhưng nói chung cũng còn may thằng kia ko sao. Mịa nó mà chết thật mình ko biết xử lý ntn á :(
Hên cho anh, chớ thằng đó mà tèo là cũng mệt mỏi lắm.

Hạng C
4/12/14
842
8.136
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
A bạn e tự đụng vô con lươn sắt, kiu bảo hiểm với giao thông, CA phường này nọ.
Bảo hiểm thì đòi biên bản làm việc với giao thông.
Giao thông thì nói phải kéo xe về bãi chờ giải quyết ra quyết định xử phạt, giam xe các kiểu... đồng thời liên lạc với bên công trình giao thông để họ xác định số tiền mình phải đền cho con lươn đó.
..
..
...
....
Sau tất cả, kinh nghiệm là nếu tự gây tai nạn ko thiệt hại về người thì các a nhanh chân mà zọt cho lẹ nhá, về nhà rồi úp mặt vào tường mà tự trách bản thân abc n g u.

Ủa cái này trốn lẹ xong báo BH là tự de ủi cây hay cột điện hay cục đá (kím cái gì na ná vị trí va chạm) rồi ăn vạ BH thôi. BH dễ mà ta?

Hên cho anh, chớ thằng đó mà tèo là cũng mệt mỏi lắm.

Thì mới nói lúc đó run thấy mẹ luôn. Ko biết nó mà chết thì sẽ ra sao. Pà mẹ. Bởi ông già nó xin cái mình ok ngay vì nghĩ hên nó ko chết là mừng rồi :D

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Thì mới nói lúc đó run thấy mẹ luôn. Ko biết nó mà chết thì sẽ ra sao. Pà mẹ. Bởi ông già nó xin cái mình ok ngay vì nghĩ hên nó ko chết là mừng rồi :D
Của đi thay người, phúc lớn rùi.... :p

• Like
Reactions: josephvn
Hạng B2
3/12/20
378
392
63
Đà Lạt.
Đề nghị BCA công bố rõ ràng số liệu thống kê về thời gian tạm giữ ôtô trong những vụ tai nạn liên quan đến ôtô.

Phải rõ ràng, công khai ngay trên trang web chính, không thì sẽ còn có chỗ cho tiêu cực nhũng nhiễu.
Ok anh. Vững tin lên anh nhé. Hãy tin vào Đảng và Chánh Phủ Việt Nam.

12/10/07
769
234
43
Sài Gòn
Em cũng từng bị thằng xỉn làm cho 1 vố tương tự bác . Bị lúc trưa (công an giam xe) nhưng chiều tối là 2 bên tự thương lượng và có công an làm chứng xác nhận xong là mang xe về. Tốn 2 triệu tiền cấp cứu cho bên đó. Giờ em hơi kỳ thị với mấy anh xỉn mà chạy xe ngoài đường lắm :D
Mình bị 1 lần ở Vĩnh Long cách đây 3-4 năm, lúc đó tầm 19h tối. Mình đang chạy chậm trong tp, đúng lane đúng tốc, nói chung đúng 100%. Từ phía sau 1 chiếc xe máy phóng cái ào lên mình nghe cái vù (tưởng tụi nhóc đang đua xe). Vừa liếc sang kính hậu phải (để coi phải tụi đua xe hay ko) thì thằng đó nó táng vô kính hậu phải mình cái bốp (do nó ép sát xe mình quá nên lách ra ko kịp) xong xe nó văng ra (y chang thụt bi-a) xỉa vào lề bay lên lề. Nó văng lên té xuống đập đầu xuống đất nằm im luôn. Kính hậu phải xe mình gãi mất (còn lại toàn bộ xe ko xướt xát gì). Mình tấp vô lề, nói thật lúc đó mình run hơn nó (nó nằm im mẹ rồi). Mình chạy lại xem nó ntn thì đầu nó toàn máu mà nằm im ru ko nhúc nhíc (nó ko đội nón BH). Mình nghĩ trong lòng "Chết mẹ rồi ko biết có phải nó chết ko". Đang sớ rớ chưa biết làm gì thì dân xung quanh bu vào, hỗ trợ mình chở nó đi cấp cứu. Xong gọi công an tới. Chừng 15 phút công an tới, đo vẽ hiện trường xong kêu mình chạy xe về đồn giữ lại 1 đêm (vì ban đêm ko ai giải quyết). Mình bỏ xe ở đồn xong tìm ks ngủ. Sáng ra, quay lại công an đúng giờ họ hẹn. Vừa vào phòng công an nói ngay mình "Thằng kia xỉn quắc, nó sai. Chúng tôi xuống BV xác minh tối hwa rồi. Nó ko sao, té xong ngủ luôn chứ ko có chết. Sáng nay chúng tôi hẹn ông già nó lên xử lý với a. A muốn đòi bồi thường gì cho xe a thì a tự thỏa thuận với ông già nó. Nếu bên đó ko chịu, ko thỏa thuận đc thì chúng tôi sẽ giám định và chế tài". Xong xíu ông già nó lên, ổng run như cầy sấy vì biết con ổng lỗi và làm hư xe ngta. Vừa gặp mình ổng năng nỉ ngay "Chú bán bánh mì, chú biết con chú nó sai. Con cho chú xe ai nấy sửa thuốc ai nấy lo ko bồi thường gì đc ko con? Chú năng nỉ con". Mình ok ngay vì xong lẹ còn về và nó ko sao là an tâm rồi vì tưởng nó chết ko à. Thế là công an làm biên bản huề cả làng trả xe trả giấy tờ thả mình về ngay sáng đó. Mình tạt ngang hãng mua cái kính thay là xong. Tốn 1 xíu nhưng nói chung cũng còn may thằng kia ko sao. Mịa nó mà chết thật mình ko biết xử lý ntn á :(

• Haha
Reactions: josephvn
Tập Lái
27/3/06
9
8
3
Các vụ va chạm thường được cơ quan công an xử lý theo cảm tính chứ thực sự không theo đúng quy định. Đặc biệt là phần lớn các vụ tai nạn đều được quy cho lỗi hỗn hợp nên càng khó xử lý triệt để. Hơn thế nữa, với các vụ tai nạn chết người thì nếu công an tuyên bố chờ kết quả có khởi tố vụ án không là có quyền giữ xe hoặc gia hạn giữ xe để làm bằng chứng phục vụ điều tra, xét xử vì đây có thể sẽ là tang chứng của vụ án. Do vậy, trừ những vụ nhẹ, lỗi rõ ràng thì thường vẫn phải thỏa thuận bãi nại với người bị nạn mới rút được xe ra ngoài.

• Like
Reactions: PMH82