Hạng D
19/10/09
4.733
14.290
113
Tel : 0949999684 .
Các bác chi sẻ cho vui nhé. Em Tết nằm nhà trực điện thoại cho anh em vi vu. Tổng hợp mấy nay hổ trợ Online như sau.
1. Acura Mdx báo sạc Dynamo cận tết quá với đi gấp nên hướng dẫn tắt hết nhạc ,máy lạnh ưu tiên điện cho máy số vận hành . Bò về đậu hầm qua năm xử lý.
2. Acura Mdx đang đề BT cái đề không ăn . Hướng dẫn lấy cây gõ củ đề mấy phát xong đi bình thường qua năm xử lý sau .
3. Chevrolet Aveo báo phanh tay . Hướng dẫn sơ cứu hao dầu phanh ,châm đi đở sửa chữa Sin Piston lảo hóa . Khách tự sử và đi kiểm soát vấn đề .
4.Yaris tuột dây số vô số không được. Hướng dẫn bằng hình ảnh chủ xe tới hiểu luôn . Chủ xe tự xử còn em lo chát lổ bửa nhậu kkk.
5.Sienna đang đi báo lổi động cơ. Hướng dẫn tự kiểm tra nhanh và bào tiếp qua tết tính .
6. Hyundai I30 sôi nước đã sửa . Hướng dẫn cách roadtest động cơ để bào về Bình Định
7. Sienna do ăn nhậu đóng ghế sau lệch ngàm ,giật đứt kẹt cáp cửa điện. Hướng dẫn cách xử lý sơ cứu.
0. Là sổ số đầu tiên. Xe em đang đi bình thường tự nhiên vô số im ru không có lực kéo. Phải kêu cứu hộ kéo phụ về Garage em nằm ụ qua tết tính.

Thay kệ xe em hư kệ. Em nhận thức được xe mới đập thùng còn lổi kéo hà rầm . Chỉ mong bà con đi xe cộ tới nơi về tới chốn an toàn cho người và xe . Hư hỏng nhẹ vặt em hướng dẫn sơ cứu kiểm soát vấn đề. Qua tết tính .Chúc cả nhà năm mới Mạnh Khỏe .

Trục trặc xe mấy ngày Tết hay gặp phải
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/10/09
4.733
14.290
113
Tel : 0949999684 .
Nguyên ngày hôm qua chả thấy anh nào trúng số gọi í ới . Chỉ có vụ vợ de xe Acura đụng cổng rao nứt cản sau xong nhả lại trầy cản trước hà.
Sienna 2012 đi chơi chắc uống nhầm thuốc đề lên báo lổi. Cho tự ktra sơ cứu ,tháo cọc bình xóa lổi đi tiếp theo dõi

Hạng F
3/10/15
9.845
12.120
113
Các bác chi sẻ cho vui nhé. Em Tết nằm nhà trực điện thoại cho anh em vi vu. Tổng hợp mấy nay hổ trợ Online như sau.
1. Acura Mdx báo sạc Dynamo cận tết quá với đi gấp nên hướng dẫn tắt hết nhạc ,máy lạnh ưu tiên điện cho máy số vận hành . Bò về đậu hầm qua năm xử lý.
2. Acura Mdx đang đề BT cái đề không ăn . Hướng dẫn lấy cây gõ củ đề mấy phát xong đi bình thường qua năm xử lý sau .
3. Chevrolet Aveo báo phanh tay . Hướng dẫn sơ cứu hao dầu phanh ,châm đi đở sửa chữa Sin Piston lảo hóa . Khách tự sử và đi kiểm soát vấn đề .
4.Yaris tuột dây số vô số không được. Hướng dẫn bằng hình ảnh chủ xe tới hiểu luôn . Chủ xe tự xử còn em lo chát lổ bửa nhậu kkk.
5.Sienna đang đi báo lổi động cơ. Hướng dẫn tự kiểm tra nhanh và bào tiếp qua tết tính .
6. Hyundai I30 sôi nước đã sửa . Hướng dẫn cách roadtest động cơ để bào về Bình Định
7. Sienna do ăn nhậu đóng ghế sau lệch ngàm ,giật đứt kẹt cáp cửa điện. Hướng dẫn cách xử lý sơ cứu.
0. Là sổ số đầu tiên. Xe em đang đi bình thường tự nhiên vô số im ru không có lực kéo. Phải kêu cứu hộ kéo phụ về Garage em nằm ụ qua tết tính.

Thay kệ xe em hư kệ. Em nhận thức được xe mới đập thùng còn lổi kéo hà rầm . Chỉ mong bà con đi xe cộ tới nơi về tới chốn an toàn cho người và xe . Hư hỏng nhẹ vặt em hướng dẫn sơ cứu kiểm soát vấn đề. Qua tết tính .Chúc cả nhà năm mới Mạnh Khỏe .

View attachment 3100483*Ảnh minh họa
Bị hiện Auxiliary Battery hỏng trên xe thì để luôn chả sửa có sao không bác
Xe em như thế thì không bấm được P phanh điện tử và không Auto Hold được mà em thì cũng không dùng mấy cái đó

• Haha
Reactions: Osin
Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Chiều 30 Tết con A5 ghẻ của em e hiện lỗi EPC , cà giật rồi tắt máy mấy lần khi từ Tân Phú về Tân Bình thôi, ráng lết về tới nhà . Mấy ngày Tết toàn đi Grab ko, bà mẹ nó ko hư trước Tết 1 hay 2 tuần đâu , hư ngay chiều 30 e mới cay !

Hạng B2
24/4/23
133
130
43
25
Bác làm ở garage nào, quận mấy ạ ? Cho e xin số cầm tay, lỡ có gì bất trắc để gọi bác trợ giúp .... e

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
4 - Là phải có tư duy, dám thử, chứ MT tuột dây số, điều khiển đề đã khó, còn đổi số đúng , rồi khi đến đèn đỏ .. thay dây cáp côn, tiện thaya toàn bộ côn luôn (có lẽ đến thời kỳ rồi)
2 - Tương lai gần -> thay đề
.................
bác muốn em bàn tiếp không ?:):):)
Chiều 30 Tết con A5 ghẻ của em e hiện lỗi EPC , cà giật rồi tắt máy mấy lần khi từ Tân Phú về Tân Bình thôi, ráng lết về tới nhà . Mấy ngày Tết toàn đi Grab ko, bà mẹ nó ko hư trước Tết 1 hay 2 tuần đâu , hư ngay chiều 30 e mới cay !
Cái nầy nặng nha ...có Vagcom hay các máy chuyên dụng mới phát hiện đươc ..
Bị hiện Auxiliary Battery hỏng trên xe thì để luôn chả sửa có sao không bác
Xe em như thế thì không bấm được P phanh điện tử và không Auto Hold được mà em thì cũng không dùng mấy cái đó
Phãi hybrid không ? nếy như hybrid thì bác phải thay bình (aux) thôi, thường thì 4 năm.
Bác mà để bình (aux) hết, đôi khi xe không lăn bánh (vì an toàn) tuỳ xe

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.845
12.120
113
4 - Là phải có tư duy, dám thử, chứ MT tuột dây số, điều khiển đề đã khó, còn đổi số đúng , rồi khi đến đèn đỏ .. thay dây cáp côn, tiện thaya toàn bộ côn luôn (có lẽ đến thời kỳ rồi)
2 - Tương lai gần -> thay đề
.................
bác muốn em bàn tiếp không ?:):):)

Cái nầy nặng nha ...có Vagcom hay các máy chuyên dụng mới phát hiện đươc ..

Phãi hybrid không ? nếy như hybrid thì bác phải thay bình (aux) thôi, thường thì 4 năm.
Bác mà để bình (aux) hết, đôi khi xe không lăn bánh (vì an toàn) tuỳ xe
Không em máy xăng toàn phần.
Nhưng nó có bình aux để kiểu auto hold với stop engine khi dừng đèn ấy.
Nên em không thay vì em không xài mấy cái auto hold bác ạ.
Mà nghe bác nói xe không cho lăn bánh cũng hơi hãi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Không em máy xăng toàn phần.
Nhưng nó có bình aux để kiểu auto hold với stop engine khi dừng đèn ấy.
Nên em không thay vì em không xài mấy cái auto hold bác ạ.
Mà nghe bác nói xe không cho lăn bánh cũng hơi hãi.
Bác không xữ dụng ...thì cũng nên sạc nó, rủi lúc nó stop mà ... start không được thì sao :):):)
Rùi lúc cần bấm hold mà nó không chịu thì bỏ bu .. nói xe điên ...
Cuối cùng dù xài hay không xài cũng nên kiểm tra và sạc, nếu cần thay phải thay

Chỉnh sửa cuối: