Hạng D
30/10/06
1.387
22
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
Em chào các bác, đọc đến gần 50 trang cũng biết được ít nhiều về VGU. Các bác cho em hỏi thêm, cơ sở mới của VGU có khả năng đưa vào sử dụng năm học này không? Khu vực xung quanh cơ sở mới ấy thế nào, có nên ở ký túc xá ở đấy không?
Con em mới được chấp thuận vào học ngành Arc, thấy nghe nói cũng ngành mới mở, không biết chất lượng thế nào các bác?
Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
5/5/07
1.358
14.962
113
Em chào các bác, đọc đến gần 50 trang cũng biết được ít nhiều về VGU. Các bác cho em hỏi thêm, cơ sở mới của VGU có khả năng đưa vào sử dụng năm học này không? Khu vực xung quanh cơ sở mới ấy thế nào, có nên ở ký túc xá ở đấy không?
Con em mới được chấp thuận vào học ngành Arc, thấy nghe nói cũng ngành mới mở, không biết chất lượng thế nào các bác?
Cám ơn các bác nhiều.
Con mình mới nhập học và ở ký túc xá cơ sở mới được hơn 1 tháng, ký túc xá cũ thì ở khu căn hộ Becamex Định Hoà.
1 tuần ở nhà 4 tối và ở ktx 3 tối, sáng thứ 2 đi chiều thứ 6 về. Xe bus của trường chỗ hồ con rùa.
KTX mới thì 3 người ở 1 căn hộ mini khoảng 50m2 có bếp, phòng ngủ, phòng khách, máy lạnh, bình nước nóng. Tủ lạnh thì hùn tiền mua chung.
Trong ktx rất an ninh, sạch đẹp. có sân bóng rổ, đá banh, cầu lông, tennis.
Đi ra cổng thì hơi xa, khoảng 1km.

trường Đại Học Việt Đức
trường Đại Học Việt Đức

Hạng D
9/5/09
3.405
15.994
113
Con mình mới nhập học và ở ký túc xá cơ sở mới được hơn 1 tháng, ký túc xá cũ thì ở khu căn hộ Becamex Định Hoà.
1 tuần ở nhà 4 tối và ở ktx 3 tối, sáng thứ 2 đi chiều thứ 6 về. Xe bus của trường chỗ hồ con rùa.
KTX mới thì 3 người ở 1 căn hộ mini khoảng 50m2 có bếp, phòng ngủ, phòng khách, máy lạnh, bình nước nóng. Tủ lạnh thì hùn tiền mua chung.
Trong ktx rất an ninh, sạch đẹp. có sân bóng rổ, đá banh, cầu lông, tennis.
Đi ra cổng thì hơi xa, khoảng 1km.

View attachment 2688676View attachment 2688677
Ủa sao con a được ở KTX mới? Cu em cũng mới vào mà phải ở bên Định Hoà, học ở ké campus DH Miền Đông??

• Like
Reactions: hiep luc
Hạng D
5/5/07
1.358
14.962
113
Ủa sao con a được ở KTX mới? Cu em cũng mới vào mà phải ở bên Định Hoà, học ở ké campus DH Miền Đông??
Hôm đầu nhập học cũng ở nhà tái định cư Becamex, hôm sau nó có thằng bạn kêu cứ mang đồ qua ktx mới sẽ được sắp xếp nhà ở.
Chỗ Becamex Định Hoá leo bộ lầu 5, nhà cũ. Chỗ ktx mới nhà đẹp, có máy lạnh.

• Like
Reactions: ngr040 and dell132
Tập Lái
24/7/19
34
256
53
Bình Thạnh - TP.HCM
Con mình cũng ktx bên Định Hoá, nói nó xách đồ qua xem đc ở ktx của trường không, bên Định Hoá là nhà ở xã hội lâu rồi giờ thấy xuống cấp dữ lắm.

Hạng D
9/5/09
3.405
15.994
113
Con mình cũng ktx bên Định Hoá, nói nó xách đồ qua xem đc ở ktx của trường không, bên Định Hoá là nhà ở xã hội lâu rồi giờ thấy xuống cấp dữ lắm.
Hình như chỉ có khoa kiến trúc dc vì có 1 môn học campus mới. Mà cũng chỉ là ở tạm nhà chuyên gia chứ chưa phải kí túc xá đúng

• Like
Reactions: Linhtran
Hạng B2
3/10/11
144
596
93
Năm nay có thông tin gì mới không, mong các cao nhân chỉ giáo thêm, xin cảm ơn.
Cuối cùng thì thằng cu con cũng lớn, nên cũng phải lo mọ nghiên cứu trường học cho nó rồi!!!

Hạng D
5/5/07
1.358
14.962
113
Năm nay có thông tin gì mới không, mong các cao nhân chỉ giáo thêm, xin cảm ơn.
Cuối cùng thì thằng cu con cũng lớn, nên cũng phải lo mọ nghiên cứu trường học cho nó rồi!!!
Trường này tốt đó, thằng nhóc nhà mình đậu Bách Khoa TPHCM & Việt Đức, mà nó chọn VGU

Hạng D
9/5/09
3.405
15.994
113
Trường này tốt đó, thằng nhóc nhà mình đậu Bách Khoa TPHCM & Việt Đức, mà nó chọn VGU
Bữa có em kia ở khu nhà khách bị mất laptop không biết con trai anh có thông tin không

• Wow
Reactions: LOG