Tư Vấn Đầu Tư Trường hợp miễn thuế TNCN

Hạng C
25/7/18
589
2.009
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Được miễn thuế nếu bán căn có sổ hồng (nếu chỉ sở hữu 1 sổ hồng duy nhất, mặc dù đứng tên hàng chục hợp đồng căn hộ, đất dự án mà chưa có sổ),
Còn bán chung cư, căn hộ mà chưa sổ thì ko được miễn thuế (mặc dù chưa đứng tên sở hữu 1 căn nào có sổ cả)

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Được miễn thuế nếu bán căn có sổ hồng (nếu chỉ sở hữu 1 sổ hồng duy nhất, mặc dù đứng tên hàng chục hợp đồng căn hộ, đất dự án mà chưa có sổ),
Còn bán chung cư, căn hộ mà chưa sổ thì ko được miễn thuế (mặc dù chưa đứng tên sở hữu 1 căn nào có sổ cả)
exactly, e bổ sung thêm: sh 1 sổ hồng duy nhất trên lãnh thổ VN; đủ thời gian sở hữu theo qd của pháp luật (tối thiểu 183 ngày); chuyển nhượng toàn bộ (không chuyển nhượng 1 phần)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/3/22
37
47
18
30
exactly, e bổ sung thêm: sh 1 sổ hồng duy nhất trên lãnh thổ VN; đủ thời gian sở hữu theo qd của NN (tối thiểu 183 ngày); chuyển nhượng toàn bộ (không chuyển nhượng 1 phần)
em sổ mua hơn 183 ngày mà hoàn công cấp đổi so mới thì được tính không Bác

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
exactly, e bổ sung thêm: sh 1 sổ hồng duy nhất trên lãnh thổ VN; đủ thời gian sở hữu theo qd của pháp luật (tối thiểu 183 ngày); chuyển nhượng toàn bộ (không chuyển nhượng 1 phần)
1 sh duy nhất trên lãnh thổ vn có bao gồm sh đất cây lâu năm luôn k bạn? vdụ tôi sở hữu 1sh nhà ở và vợ tôi ở quê có 1sh đất cây lâu năm thì có đc miễn thuế khi bán nhà ở?

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
1 sh duy nhất trên lãnh thổ vn có bao gồm sh đất cây lâu năm luôn k bạn? vdụ tôi sở hữu 1sh nhà ở và vợ tôi ở quê có 1sh đất cây lâu năm thì có đc miễn thuế khi bán nhà ở?
Miễn thuế trên đất ở thôi bác ạ, ko miễn trên đất trồng cây lâu năm

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
Miễn thuế trên đất ở thôi bác ạ, ko miễn trên đất trồng cây lâu năm
vậy là mình bán nhà trước thì được miễn thuế căn nhà đúng không bác? còn bán đất cây trước thì không

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
vậy là mình bán nhà trước thì được miễn thuế căn nhà đúng không bác? còn bán đất cây trước thì không
Thuế tách riêng bác ạ, dù bán trc, bán sau hay đồng thời thì chỉ miễn đất ở thôi bác, đất trồng cây lâu năm k miễn ạ

Hạng B2
6/9/18
205
127
43
Vậy nếu mình bán căn hộ đứng tên sỡ hữu duy nhất cũng k đc miễn thuế à bác?