Tập Lái
11/7/17
18
5
3
36
Mình cũng mới lấy bằng tháng rồi. Đọc xong cm của các bác mà cảm thấy mình may mắn. Lúc đi học thì tìm hiểu nhiều trường lắm, hên là gặp trường ok, không có gì phải phiền lòng. Học đúng 3 tháng rưỡi thi, 1 tuần là có bằng, học phí 6tr5
Chúc mừng bác nha. Bài học rút kinh nghiệm bác à.

Hạng B1
9/5/17
76
21
8
Mình học ở Lê Thị Riêng Q12 học đúng 3 tháng là thi và 20 ngày sau có bằng. Nếu lo LT, đg trường và 2h sa hình cảm biến là 9tr3 và ko phát sinh thêm bất kì chi phí nào cả. Thầy dạy tận tình và ko đòi hỏi. Biếu thầy tiền bồi dưỡng thầy ko nhận, thuê xe thầy dợt sa hình thô thêm thầy ko lấy tiền chỉ bảo nếu thấy hết xăng đổ cho thầy là đc, rủ thầy đi nhậu cũng từ chối, mỗi lần thưc hành chỉ mua cho thầy chai nước suối lf ok. Ông anh giới thiệu mình học và mình thấy uy tín nên gt 2 đứa b học và sắp thi lấy bằng đây.

Hạng B1
13/6/17
52
43
18
Quận 7
Sao Thành Công quận 4 này lạ nhỉ, mình học ở Thành Công quận 7 thì ngon lành, sau 3 tháng học đợi vài tuần là thi luôn, 2 anh em thi phát đỗ luôn, lại còn cộng thêm khuyến mãi "chỉ đạo bằng handphone trong lúc thi thực hành sa hình".

Hạng B2
25/11/13
219
148
43
rồi, y chang cái thằng TC bên Q10 hồi đó em học, tính ra thời gian từ lúc đóng tiền đến khi lấy bằng là khoảng 1,5 năm, mẹ nhà nó, có mấy người đã gửi đơn lên công an luôn. bây giờ em đi chỗ nào gặp ai hỏi về thằng này là em cản lại tất
thầy thì lươn lẹo để lấy tiền của học viên, bắt học viên đóng tiền bãi tập, coi như tập chỉ có 1 ngày 8 tiếng, trừ thời gian đưa đón chỉ còn 6 tiếng mà chia 2 đứa tập thì coi như mỗi đứa chỉ thực hành khoảng 3 tiếng trên thực địa, thêm 1 tiếng làm quen xe hôm trước là tổng cộng chỉ 4 tiếng, thầy dạy thiếu kinh nghiệm, ko chỉ hết những chỗ vi phạm bị rớt khi thi, trong khi tập thì nó bắt chạy qua ào ào để giảm thời gian chờ đợi

• Like
Reactions: cucdameo0612
Tập Lái
15/8/17
1
1
3
46
Thành Công Q4 chạy mặt luôn . A,e chia sẻ cho người quen , bạn bè né cái trung tâm này . Hic Hic ......

• Like
Reactions: cucdameo0612
Tập Lái
21/8/17
12
2
1
37
thành công sao tôi thấy có nhiều trung tâm quá, mấy trung tâm bên quận 10, cách mạng tháng 8 cũng nhan nhản trung tâm thành công, đồng tiến.
Cò mối dạo này manhj gê quá

• Like
Reactions: Quynhanh9090
Tập Lái
18/8/17
18
5
3
43
rồi, y chang cái thằng TC bên Q10 hồi đó em học, tính ra thời gian từ lúc đóng tiền đến khi lấy bằng là khoảng 1,5 năm, mẹ nhà nó, có mấy người đã gửi đơn lên công an luôn. bây giờ em đi chỗ nào gặp ai hỏi về thằng này là em cản lại tất
thầy thì lươn lẹo để lấy tiền của học viên, bắt học viên đóng tiền bãi tập, coi như tập chỉ có 1 ngày 8 tiếng, trừ thời gian đưa đón chỉ còn 6 tiếng mà chia 2 đứa tập thì coi như mỗi đứa chỉ thực hành khoảng 3 tiếng trên thực địa, thêm 1 tiếng làm quen xe hôm trước là tổng cộng chỉ 4 tiếng, thầy dạy thiếu kinh nghiệm, ko chỉ hết những chỗ vi phạm bị rớt khi thi, trong khi tập thì nó bắt chạy qua ào ào để giảm thời gian chờ đợi
bác ơi, vậy tổng cộng số giờ học họ báo là bao nhiêu thế? nghĩ kiểu 1 ngày đi theo xe mà 8 tiếng như thế thì hết ngày rồi còn làm được việc gì nữa.

• Like
Reactions: Quynhanh9090
Tập Lái
18/8/17
31
6
8
bác ơi, vậy tổng cộng số giờ học họ báo là bao nhiêu thế? nghĩ kiểu 1 ngày đi theo xe mà 8 tiếng như thế thì hết ngày rồi còn làm được việc gì nữa.
mấy cô mà chưa học còn đang tìm trường thì hết sức cẩn thận nha, tiền mất tật mang bằng thì không có chạy

Hạng B2
25/11/13
219
148
43
buổi đầu tiên cho làm quen xe, cầm vô lăng, đạp côn, cần số, đánh lái... khoảng 1 tiếng xe nằm tại chỗ, sau đó chạy vòng vòng mấy cái đường dự án sau metro quận 2 khoảng 1 tiếng nữa là đc 2 tiếng.
buổi sau thằng thầy cho lên bãi xe giống như sa hình, và nực cười là nó kêu mình đi vào đóng tiền bãi, trong khi lúc đăng ký thì bảo lo cho đầy đủ cả rồi, 1 xe 2 học viên thay nhau chạy, nó chạy mẫu và hướng dẫn thêm 1 vòng nữa rồi vào ngồi đánh bài với mấy thằng thầy khác, lâu lâu chạy ra ngó qua 1 chút, xe thì nó tháo dây ga để học viên ko lên ga được, cái này là tốt nhưng cái xe taxi thải ra đã tã quá nên ko thể leo dốc nổi mặc dù đang ở số 1, cứ bỏ côn là tắt máy, phải 1 thằng chạy ra đẩy phụ xe lên.
học sa hình cả ngày hôm ấy, tổng cộng 8 tiếng nhưng mấy 2 tiếng đi về nên chỉ còn 6 tiếng, chia 2 thằng thì còn mỗi đứa 3 tiếng
---> tổng số giờ thực hành đc 5 tiếng, ko hề biết chạy ngoài đường là gì, gọi cái thằng đầu tiên mình đăng ký để chửi thì nó bảo em nghỉ làm rồi