Hạng D
18/2/10
3.136
2.902
113
Sao xe xanh-đỏ-buýt em éo thấy thằng tài và thằng phụ thắt dây bao giờ vậy ? Chắc mấy xe đó không có trang bị dây an toàn hả mấy bác. Hay mấy xe đó an toàn quá khỏi thắt dây!

• Like
Reactions: ThikViVu
Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Sao xe xanh-đỏ-buýt em éo thấy thằng tài và thằng phụ thắt dây bao giờ vậy ? Chắc mấy xe đó không có trang bị dây an toàn hả mấy bác. Hay mấy xe đó an toàn quá khỏi thắt dây!
xe đó là xe chính phủ bác ợ, không so sánh được với mí xe chính phủ đâu bác ợ :3dcuoigif:

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Xe xứ vịt sx, ko biết có làm đc cái dây an toàn ko nữa

• Like
Reactions: hmq
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Mọi người trong nhà em, leo lên 2B dù xa hay gần đều đội nón bảo hiểm. Ngồn 4B dù trước hay sau đều thắt dây an toàn và cả 2 đều đã thành thói quen, không có không chịu được.
Rất ghét những kẻ leo lên 2B nhưng không đội nón bảo hiểm. Những người này thường mang nhân mạng ra thách thức tử thần không à.

• Like
Reactions: hmq
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Xe xứ vịt sx, ko biết có làm đc cái dây an toàn ko nữa

Xe đăng ký mấy chỗ ngồi thì có bấy nhiêu dây được lắp!

Cái suy nghĩ "du di" trước đây đã hình thành quy định chỉ phạt khi chở quá 2 người trở lên, làm đa số nghĩ rằng chở quá 1 người vẫn là hợp pháp chứ không phải vi phạm nhưng chưa đến mức phạt. Sau này mà vì không có dây an toàn, người chở lố này bị nặng nhất khi có tai nạn, thì tài xế sẽ được biết quy trách nhiệm thế nào!

• Like
Reactions: ThikViVu