Hạng D
23/3/10
1.251
1.170
143
Các bác cho em hỏi là bằng A1 cấp năm 1996 tại SG nhưng không phải Sở GTVT TpHCM mà do Cục đường bộ cấp (trên bằng để Hà Nội ngày ...tháng ... năm...) thì khi gộp vô với B2 có phải thẩm định và chờ lâu không vậy các bác? Hồ sơ gốc A1 đó của em lạc đâu rồi với lại hình trên bằng hồi đó với giờ không giống nhau lắm. Em đã thi lấy bằng A1 mới rồi nhưng em muốn giữ lại chỉ đưa bằng A1 cũ thôi.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
hnay em đi đổi bằng. Ráng chạy lên Tân Sơn Nhì. Cả quá trình là em chỉ dán 1 ảnh vào đơn, 1 ảnh vào giấy khám sức khoẻ (khám tại chỗ nhanh vl). Rồi nộp tiền chờ kêu tên ra chụp ảnh lấy giấy hẹn về. Hồ sơ em nộp chỉ kèm 1 đơn xin đổi, 1 giấy khám sức khoẻ, 1 CMND photo, 1 photo bằng lái.

Em chỉ thắc mắc nó ko lấy cái bằng A1 photo của em thế thì làm sao nó kẹp vào 1 bằng nhỉ :p

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
hyoree nói:
hnay em đi đổi bằng. Ráng chạy lên Tân Sơn Nhì. Cả quá trình là em chỉ dán 1 ảnh vào đơn, 1 ảnh vào giấy khám sức khoẻ (khám tại chỗ nhanh vl). Rồi nộp tiền chờ kêu tên ra chụp ảnh lấy giấy hẹn về. Hồ sơ em nộp chỉ kèm 1 đơn xin đổi, 1 giấy khám sức khoẻ, 1 CMND photo, 1 photo bằng lái.

Em chỉ thắc mắc nó ko lấy cái bằng A1 photo của em thế thì làm sao nó kẹp vào 1 bằng nhỉ :p
Bác có được ghi chú trong đó là ghép A1 không. Nếu không thì mặc định chỉ là bằng photo bác đổi thôi.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
thế thì thôi ko ghép A1 vào mất công phiền phức thêm heee

Tập Lái
1/10/11
2
0
1
em mới đổi trưa hôm qua ở TSNhì, nộp hồ sơ đến chụp hình lấy giấy hẹn mất khoảng 1 tiếng, lúc nộp không thấy nói gì về A1 nên em chỉ nộp cái B1 thôi khỏi phải ghép bằng mắc công, chỉ nộp bản photo bằng gốc mình giữ 11 ngày sau lên lấy bằng.

Hạng C
16/9/12
708
3
0
hyoree nói:

Nhập 2 cái chung vào 1 thẻ nhựa sau này rất bất tiện,a e OS chưa có ai làm cả.

Tập Lái
24/2/13
26
1
3
hyoree nói:

bác cho e hỏi : mình chụp hình trong đó luôn ha, đem hình thẻ từ ngoài vô được ko ta

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
Em chỉ dán hình vào đơn xin đổi và hình vào giấy khám sức khoẻ. Vào đó nó chụp hình cho mình luôn.

Hạng B2
18/9/08
209
51
28
shoponline3 nói:
hyoree nói:

Nhập 2 cái chung vào 1 thẻ nhựa sau này rất bất tiện,a e OS chưa có ai làm cả.
Cái này do khi em đi đổi bằng,em nghe cò nói chắc như đinh đóng cột,mai mốt khi cần đổi bằng A1 họ cũng gom chung vào 1,bởi họ gỏ số CMND vào là ra bác có B2,nếu không thì thôi,nếu có thì họ cũng gộp lại.Bởi em tính là chịu khó đi hai lần đổi ở hai nơi,cho có hai bằng rời,để dể sử dụng,nên em mới hỏi cò,không những 1 cò mà cã 3,4 cò đều khẵng định như vậy.
Em chỉ nghe cò nói thôi nhé,các bác nào nếu đổi A1 làm ơn xác thực
Thôi thì bằng A1 không thời hạn,khỏi đổi