Hạng D
16/7/20
1.452
904
113
51
Xe mình bán vài năm trước (không phải sau 15/8) mà thằng mua nhất định không chịu sang tên, lỡ có tai nạn hay gì đó liên quan đến cái xe này thì mình có bị vạ lây không nhỉ?
vđ đã có giấy bán xe, UQ có công chứng thì mắc mớ gì liên quan

• Like
Reactions: Suxipo and LACDA
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Ủy quyền là hợp pháp, nên dù có thay đổi định danh kiểu gì đi nữa, bác vẫn sử dụng và bán chiếc xe đó bình thường theo hợp đồng ủy quyền, trừ trường hợp ủy quyền hết hiệu lực (người trong hợp đồng chết).

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Uq thì Liên quan nhiều chớ bác! Lâu lâu phải hỏi thăm coi ông chủ xe UQ cho mình có còn sống ko, ổng chết là UQ hết hiệu lực!
Chưa kể một ngày ổng ca tưng lên ổng đơn phương huỷ UQ cũng mệt!

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Uq thì Liên quan nhiều chớ bác! Lâu lâu phải hỏi thăm coi ông chủ xe UQ cho mình có còn sống ko, ổng chết là UQ hết hiệu lực!
Chưa kể một ngày ổng ca tưng lên ổng đơn phương huỷ UQ cũng mệt!
Muốn hủy bỏ UQ phải có đủ 2 bên ra công chứng, chứ không thể đơn phương mà hủy bỏ được đâu bác.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Vật với đăng kiểm xong, giờ tiếp tục vật với đăng ký...còn vật đăng gì nữa đây...

Hạng D
16/7/20
1.452
904
113
51
Muốn hủy bỏ UQ phải có đủ 2 bên ra công chứng, chứ không thể đơn phương mà hủy bỏ được đâu bác.
theo luật công chứng muốn hủy UQ có công chứng phải có tất cả các bên,có đủ các HD ủy Quyền và cà vẹt xe, ko có chuyện đơn phương hủy

Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Xe mình bán vài năm trước (không phải sau 15/8) mà thằng mua nhất định không chịu sang tên, lỡ có tai nạn hay gì đó liên quan đến cái xe này thì mình có bị vạ lây không nhỉ?
Bán xe thì phải làm hđmb là xong, hết dính dáng, ko làm hđmb thì chủ cũ cùng ko có lợi ích gì, phiền toái thì có. Ví dụ như giờ biển số là của mình, thằng mua nó mà chưa muốn trả thì lại phải xin xỏ nó à? :D

• Like
Reactions: Suxipo