Tags
csgt
Hạng D
22/1/19
4.078
6.749
113
sáng nay vừa ra khỏi hầm thủ thiêm là thấy 2 thèn CSGT ngồi sẵn trên moto đậu trên vỉa hè, sẵn sàng tư thế 100% để dí theo a nào ko biết đường lỡ quẹo phải đi vào đường cấm oto.
Chỉ mong dân sơ hở để đớp thôi, với tụi cướp giật mà cũng quyết liệt vậy thì dân cảm ơn.
"với tụi cướp giật mà cũng quyết liệt vậy thì dân cảm ơn"

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
25/10/07
1.324
6.229
113
sáng nay vừa ra khỏi hầm thủ thiêm là thấy 2 thèn CSGT ngồi sẵn trên moto đậu trên vỉa hè, sẵn sàng tư thế 100% để dí theo a nào ko biết đường lỡ quẹo phải đi vào đường cấm oto.
Chỉ mong dân sơ hở để đớp thôi, với tụi cướp giật mà cũng quyết liệt vậy thì dân cảm ơn.
Cái gì ra cái đó, anh đi không chú ý dẫn đến sai phạm thì bị phạt cho nhớ.

Đúng ghi nhận, sai chưởi cho nó xòng phẳng.

Hạng D
19/6/19
1.184
1.911
113
Cái gì ra cái đó, anh đi không chú ý dẫn đến sai phạm thì bị phạt cho nhớ.

Đúng ghi nhận, sai chưởi cho nó xòng phẳng.
em đâu có bảo vệ người đi sai.
ý em muốn nói là tụi nó me sẵn, mong có người sai phạm để lụm vài xị.
thay vì đứng đó thì lắp cái cam phạt nguội đi, 2 thằng đó đi giải tỏa, hướng dẫn những chỗ khác kẹt xe.

Tập Lái
9/2/20
44
34
18
Ủng hộ việc hợp thức hoá cho CSGT thực thi pháp luật và đề xuất xử lý nặng các trường hợp ăn mảnh, sai luật, lợi dụng luật để vặt tiền người vi phạm. Nói chung cứ phải tăng lương kèm kỷ luật nặng như bác Thanh Đà Nẵng mới ổn được.

Hạng D
1/4/15
1.231
2.265
113
em đâu có bảo vệ người đi sai.
ý em muốn nói là tụi nó me sẵn, mong có người sai phạm để lụm vài xị.
thay vì đứng đó thì lắp cái cam phạt nguội đi, 2 thằng đó đi giải tỏa, hướng dẫn những chỗ khác kẹt xe.
ủng hộ lắp cam khắp nước, toàn bộ chỉ phạt ngụi, dùng tài khoản ETC thu phạt tự động, không đúng thì có quyền kiện điện tử bằng hình thức gửi cam xe, hộp đen để giải trình, ko có bằng chứng giải trình thì nộp phạt, không cần ngụy trang gì ráo, tranh chấp lớn hơn thì ra tỏa xử cho công bằng.
vậy là chấm dứt toàn bộ bánh mì. CSGT chỉ làm nhiệm vụ điều tiết, xử lý tai nạn,... giảm được phần lớn nhân sự, lương, tiền đen, tiền chạy yên xe.

• Like
Reactions: cnguyen55
Hạng D
19/6/19
1.184
1.911
113
ủng hộ lắp cam khắp nước, toàn bộ chỉ phạt ngụi, dùng tài khoản ETC thu phạt tự động, không đúng thì có quyền kiện điện tử bằng hình thức gửi cam xe, hộp đen để giải trình, ko có bằng chứng giải trình thì nộp phạt, không cần ngụy trang gì ráo, tranh chấp lớn hơn thì ra tỏa xử cho công bằng.
vậy là chấm dứt toàn bộ bánh mì. CSGT chỉ làm nhiệm vụ điều tiết, xử lý tai nạn,... giảm được phần lớn nhân sự, lương, tiền đen, tiền chạy yên xe.
lúc đó ngành CSGT hết "hot" :D

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
5/5/19
186
743
94
35
thành phố HCM
Hoan hô! phải như thế thì bọn vi phạm mà còn tinh vi boa hoa mới nín và ký biên bản. Mình ủng hộ việc xử lý nghiêm các vi phạm giao thông thông qua nhiều biên pháp phát hiện khác nhau để việc tham gia giao thông văn minh hơn, an toàn hơn cho mọi người, trong đó có mình và người thân, bạn bè mình.
Nói ra sợ bị kêu chảnh cún, mình đi xe qua hàng trăm chốt công an, mỗi khi đi qua mấy ảnh dù là ngồi trên ô tô hay đi xe máy luôn tự tin nhìn thẳng mấy ảnh coi mấy ảnh có khoát vô không mà có bao giờ bị đâu.
Đi đúng, đủ giấy tờ thì sợ bố con thằng nào.

Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
Dân mình cứ phải sợ kiểm tra hành chính nhỉ? cà vẹt, bằng lái, bảo hiểm, ô tô thì thêm chứng nhận kiểm định
Ba cái này là cơ bản thôi mà cứ làm quá rồi sợ công an kiểm tra hành chính, tới hồi ktra lại đòi chuyên đề. :)

• Like
Reactions: Osin