Hạng C
13/1/07
835
0
16
Bác ở Cần Thơ vậy sáng mai hay mốt mời bác xuống mấy cái sân quần vợt ở bãi cát xem em lượm banh cho cái giải du lịch Việt Nam,mời bác ly cafe và chỉ đường cho bác luôn,theo em bác di đại lộ Đông Tây(Võ Văn Kiệt) ra trung tâm QI rồi lên Nguyễn Văn Trỗi thẳng vào sân bay tiện hơn,chắc bác đón người thânở ga quốc tế,lần đầu vào sẽ hơi bở ngỡ,nên nhìn theo hướng dẫn ở các cửa vào ga,lại thêm cái vé đỗ xe tự động,bỏ xe ở bãi khi nào đón người nhà ra thì đánh xe vào rước cứ từ từ mặc dù mấy chú bảo vệ cứ đuổi như tà mà hổng có phạt.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.611
113
tutucungtoi nói:
Hết cao tốc Trung Lương – Quốc lộ 1 A – rẽ phải vào Hương lộ 2 – chạy thẳng dụng ngã tư Hương lộ 2 / Âu Cơ – quẹo phải Âu Cơ – ra bùng binh Lạc Long Quân – quẹo Lạc Long Quân ra ngã tư Bảy Hiền – bám Hòang Văn Thụ - quẹo trái vào sân bay
Đi đường này khỏi tốn 10k trạm thu phí An sương nè nhưng rắc rối lắm, đường HL2 (vừa hết cao tốc là gặp ngay HL2 bên tay phải) đoạn từ QL1a đến Ngã tư 4 xã hơi nhỏ và đông vì có chợ. Khi tới Âu cơ - HL2 thì đi thẳng luôn, sau đó quẹo trái vào Đồng đen, thẳng đến gặp Trường Chinh thì quẹo phải và chạy thẳng đến ngã tư Bảy Hiền. Lại quẹo trái vào Hoàng Văn Thụ để đi tiếp về TSN.

Hạng B2
22/5/11
494
0
0
32
Theo em Bác nên đi theo đường Cao tốc Trung Lương - Đại lộ Đông tây - chạy thẳng Nam kỳ khởi nghĩa - Nguyễn văn trỗi - Sân bay là đẹp. Bác ở tỉnh lên không nên đi theo hướng đường quẹo nhiều quá :D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
phan.ptsc nói:
Theo em Bác nên đi theo đường Cao tốc Trung Lương - Đại lộ Đông tây - chạy thẳng Nam kỳ khởi nghĩa - Nguyễn văn trỗi - Sân bay là đẹp. Bác ở tỉnh lên không nên đi theo hướng đường quẹo nhiều quá :D:D
bác ở nhà chắc có mấy cây xăng nhỉ..bác chủ đi thẳng cao tốc về hướng ngã 4 an suơng về cộng hoà qua công viên hoàng văn thụ thì rẽ phải về sân bay. Nhớ chạy cộng hoà, hoàng văn thụ chú ý đến ngã 4 thì vô line giữa cho yên tâm..qua ngã 4 nhớ trả line về như cũ lại liền nha (cũng cho yên tâm)

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Bác milo nhà ở đâu vậy? Nhìn bác thấy quen quen. Xong chuyến này bác nhớ post hành trình để anh em OSER biết và chia sẻ kinh nghiệm nhé!

Hạng B1
30/12/10
77
0
6
Cần Thơ
itc2011 nói:
Bác milo nhà ở đâu vậy? Nhìn bác thấy quen quen. Xong chuyến này bác nhớ post hành trình để anh em OSER biết và chia sẻ kinh nghiệm nhé!

dạ e ở cần thơ ạ, thế bác ở đâu vậy, đi sg lần đầu tập chung lái xe đã mệt rùi, còn đâu mà chụp đc chứ bác, ko cẩn thận thì xxx nó chụp ngược lại thì khổ

Hạng D
21/4/10
3.121
36.274
113
HCM city
Bác chủ thớt là người ở xa đến, chắc bác khó nhớ và khó hình dung. Em chỉ như thế này, bác chủ lên map để hình dung thêm. Bác đi Cao tốc -> vào QL1A và đi về hướng An Sương. Qua 1 trạm thu phí, đến ngã tư lớn thứ 1 (Đây là ngã tư Gò Mây), có 2 option:
  1. Bác rẽ phải vào đường Lê Trọng Tấn, đi đến cuối đường gặp ngã 3 (là đường Tân Kỳ Tân Quý), rẽ trái, vào TKTQ, đi 300m, gặp ngã 4 thứ 1 (TKTQ-Trường Chinh), đi thẳng tiếp 200m nữa, gặp ngã tư thứ 2 (TKTQ-Cộng Hòa), rẽ phải đi vào Cộng Hòa và đi tiếp như các bác kia hướng dẩn.
  2. Đi thẳng QL1A, gặp ngã 4 thứ 2 (Ngã 4 Bà Điểm), gần đến ngã 4, bên tay phải là salon Trường Hải, bác rẽ trái, vào đường Phan Văn Hớn, đi thẳng đến cuối đường (ngã 3) là đường Trường Chinh. Bác rẽ phải vào Trường Chinh và đi tiếp như các bác kia đã chỉ.
Với đường này, ngắn hơn 3-4km nếu bác đi đến ngã 4 An Sương và rẽ phải vào Trường Chinh mà đường rộng rãi, chạy thoải mái.
Lưu ý:
  1. Đường Trường Chinh, Cộng Hòa cho ôtô con đi 2 làn bên trái (sát con lươn giữa). Đường Trường Chinh xxx hay đứng bắt xe 4b chạy sai làn. Bác chưa quen đường thì cứ làn thứ 2 (tính từ con lươn giữa ra) mà đi cho an toàn. Đường Trường Chinh (đoạn từ An Sương – Cộng Hòa) cho phép chạy 60km/h.
  2. Đường Hoàng Văn Thụ (đoạn từ Bùng binh Lăng Cha Cả đến hết công viên Hoàng Văn Thụ) có bảng phân làn xe. Bác nhìn bảng phân làn mà chạy cho đúng. Bác vào Sân bay thì làn sát công viên mà chạy để hết cv thỉ rẽ trái luôn (xxx hay đứng ở cuối cv, bắt xe chạy sai làn).
  3. Từ Sân bay ra, đường Trường Sơn, cho ôtô con chạy 2 làn. Đường Trần Quốc Hoàn, cho phép trộn làn, bác nhìn bảng phân làn để chạy cho đúng theo hướng bac định đi. Đoạn TQH, xxx cũng hay đứng bắt xe chạy sai làn.
  4. Đường TKTQ chỉ cho xe ôtô đi theo hướng từ Lê Trọng Tấn -> Cộng Hoà. Chiều ngược lại bị cấm đi. Hm trc em thấy 1 con BMW, chắc bác tài chở LL nên quên nhìn đường, bị xxx vịn.
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/09
1.768
878
113
cũng nên chuẩn bị sẳn mấy tờ 100k làm quà, phòng khi xxx có ngoắc vào hỏi thăm. em cũng ở Cần Thơ có lần cũng vác xe đi sài gòn, tim đập chân run mắt láo liên...... nghĩ mà khổ cho cái đất Sài gòn.