Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tự coding và chuẩn đóan cho xe.

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Đúng là trên thị trường rao bán 2 loại OBD ELM 327, 1 loại phát sóng dạng bluetooth, 1 loại phát sóng dạng wifi và loại wifi giá cao hơn loại bluetooth. Cục wifi thì em chưa biết thế nào nhưng có nhiều app chỉ hỗ trợ kết nối OBD ELM 327 wifi ví dụ như Engine cho iOS.
Android thì bắt bluetooth của cục ELM ngon lành em không nói, còn iphone do chỉ đc thiết kế để kết nối với tai nghe và một số thiết bị khác như apple tv nên thông thường sẽ không kết nối với OBD ELM327.
Vì vậy, muốn dùng BMWhat for iphone thì phải có một app thứ 3 hỗ trợ.

Tập Lái
23/1/15
9
5
3
50
Thêm 1 điều nữa là tôi cũng đang sử dụng wifi adapter cho iphone ạ, chạy ổn định và coding tốt cho e70, tôi mua loại mới nhất nên có thể coding: gập gương, hiển thị số km/h trên màn hình... Giá ship Mỹ về đến VN khoảng gần 50$, tôi mới ship về khoảng 2 tuần và còn dư 1 cái vì nốt công mua mang về có bác nào cần thì để lại.
Trên trang chủ họ hướng dẫn là diagnosis và coding bằng iphone cho các dòng xe sau tháng 3/2007 dùng wifi adapter nhé các bác, vậy nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng ạ :)

Tập Lái
23/1/15
9
5
3
50
@quansai07 thì bác dùng android có vấn đề gì với cục bluetooth đâu, tôi đang nói là dùng với iphone cơ ạ vì IOS nó không tương thích với cục bluetooth theo chỉ định của bmwhat

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Bác chẳng chịu đọc bài của em gì cả, ý em nói là em dùng iphone với app BMWhat + ELM bluetooth 327 để coding cho con e90 của em đấy chứ, nếu dùng android hay wifi ELM 327 thì nói chi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
anh @Cubibmw cho em hỏi 1 chút ạ. Em thấy list tính năng anh gửi có mục cuối cùng này

SM: Automatic seat adjustment
after unlocking with remote
after unlocking and opening the door
not active
BMWhat: Seat automatically adjusts (1) after unlocking the car, (2) after unlocking and opening the door or (3) seat does not adjust automatically.

Bình thường em set ghế tài cho vị trí nhớ 2 là ghế được kéo lùi ra phía sau và vị trí nhớ 1 là ghế phù hợp với chân em để ngồi lái xe. trước khi lên xe em bấm số 2 trên ghế để ghế lùi ra sau cho mình dễ bước vô xe, sau đó bấm số 1 để ghế về đúng vị trí của mình muốn. Bảng code này có cách nào set mặc định khi unlock cửa xe thì sẽ lấy vị trí nhớ số 2 và khi đóng cửa xe thì sẽ chuyển về vị trí nhớ ghế số 1 không ạ?

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Tình hình rất là tình hình, iphone vừa bị buộc phải reset và đưa lên 8.3 nên em mất jailbreak rồi; giờ không cài được BMWhat full version + tryOBD nên cái iphone không thể dùng với BMWhat trên xe:mad:. Bác cap_hl dự để lại cục wifi ELM 327 bao nhiêu vậy?

Tập Lái
23/1/15
9
5
3
50
Iphone bác nghịch thế nào mà để reset vậy? không jb thì coi như mất 50% tác dụng của máy rồi, tôi nhắn tin cho bác rồi nhé @quansai07

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Cáp OTG sẽ chuyển từ mircro usb của dtdd thành cáp cổng female thường. Sau đó cắm cáp cáp K+CAN vào rồi cắm vào xe mà hảm hiếp.
Để cài được crack , yêu cầu android phải được root. Vì không phải install từ Playstore.
bản chất cáp K+Dcan cũng là usb-> serial. Nên cũng sẽ có vài thủ thuật để hệ điều hành android nhận driver cáp như khi mình cắm vô pc nữa. Mình sẽ hướng dẩn sau.

Tự coding và chuẩn đóan cho xe.
Phục bác Cu quá