Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Ông Hoàng Phê là một học giả người Truke có tư tưởng tiến bộ, không ngại tiếp thu và cải cách.
Ông là chủ biên của cuốn từ điển này. Dưới ông là 1 tập thể những tên tuổi rất được nể trọng trong giới ngôn ngữ học.

(Vì sợ mất niềm tin nên mới a lô cho 1 anh bạn nhờ xác nhận lại)
Dạ, em cảm ơn anh nhiều ạ! Iu thế chứ lị!

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng C
29/10/12
532
22.006
93
48
Nữa? Sách thì em phải lấy nó xuống. Tra kí tự cần tìm rồi tra tiếp từ mình muốn biết. Trong khi chỉ cần gõ trên ipad, " hỉu hông " với dấu ? Là xong. Cái nào nhanh hơn?
Anh thì biết gì về khai phóng . TS nhờ nhắn

• Like
Reactions: Kouler
Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
con mình vào lớp 1 trg công đã phải học môn "vi tính" rồi, xem như khó mà cai vụ thiết bị điện tử đây
Con em cũng học rồi. Nhưng chỉ học trên trường rồi thôi.

Ipad ở nhà chỉ để dùng nghe English, nghe nhạc, học trên mấy cái app. Ý thức tốt thì lên cấp 2 cho chủ động dùng. Giờ thì chưa.

• Like
Reactions: Vãi mod
Hạng D
12/10/12
2.428
87.911
113
Con em cũng học rồi. Nhưng chỉ học trên trường rồi thôi.

Ipad ở nhà chỉ để dùng nghe English, nghe nhạc, học trên mấy cái app. Ý thức tốt thì lên cấp 2 cho chủ động dùng. Giờ thì chưa.
À cưng ơi? Google dịch bây giờ hay lắm nha. Bé học sách tiếng anh nào thì cứ lia tới đó chụp nguyên trang. Máy sẽ tự động đọc cho chúng ta theo giọng chuẩn mĩ cuốc. Cái này mà đọc chuyện tiếng anh thì thôi dồi.

Không hiểu thì bấm phía dưới nó sẽ đọc tiếng Việt luôn :)

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
À cưng ơi? Google dịch bây giờ hay lắm nha. Bé học sách tiếng anh nào thì cứ lia tới đó chụp nguyên trang. Máy sẽ tự động đọc cho chúng ta theo giọng chuẩn mĩ cuốc. Cái này mà đọc chuyện tiếng anh thì thôi dồi.

Không hiểu thì bấm phía dưới nó sẽ đọc tiếng Việt luôn :)
Em không sài cái này.

Anh ra Anh, Việt ra Việt. Đâu ra đó. Không dùng kiểu dịch word by word