Hạng B2
11/6/15
305
70
28
30
Vừa có bác chạy Ranger WT 2.2 đời 2014 bị lỗi không điều khiển được voolang --> mất lái, may không sao. Trước giờ em vẫn e ngại Ford hay gặp những lỗi linh tinh, nhưng mất lái thế này thì nguy hiểm thật.

"
Phan Huy Trungwww.otofun.net
1 hr ·

Xe em chạy 7000km, hnay e chạy từ Lào Cai về Sa Pa, do trời mưa nên e chạy cũng ko nhanh nhưng cũng ko chậm vì quá quen đường. Đang leo đèo, chân ga vẫn giữ nguyên, tự dưng nghe tiếng...rít khột khột như kiểu đường trơn đạp phanh và abs hoạt động. Xe mất lái luôn và e phanh gấp, tưởng lốp láp làm sao nhưng không sao cả. Đi đc khoảng 5km nữa, đang vào cua và có xe ngược chiều và e lại bị, tay lai bồng bềnh, mất lái luôn. Lần này thực sự là e sợ. Đi lò dò, ko dám chạy nhanh nữa nhưng gần về đến nhà, e lại dính phát nữa, may là đi chậm và đường vắng... Quả này thì em thật sự hoang mang...
Sau mỗi lần bị như thế, e đều tắt máy xuống xe, bảng đồng hồ ko có gì bất thường.
Giờ e phải làm sao các cụ, đánh xe vào chuồng mà vẫn chưa hết run ạ. Các cụ có ai bị như e chưa ạ?

Phan Huy Trung Em ranger wt 2.2 2014 cụ Nguyễn Mạnh Thắng!
thế cuối cùng thì do bị làm sao hả các cụ?

Hạng B2
26/7/07
274
195
43
thế cuối cùng thì do bị làm sao hả các cụ?

"Phan Huy Trung Báo cáo các cụ, e đã gọi điện cho bên tư vấn dịch vụ của hãng. Họ nói là sẽ gọi lại sau khi bàn bạc với những kỹ thuật khác!"

Bác này ở tận Lai Châu, Lào Cai gì đấy, cho nên phải gọi điện cho tư vấn dịch vụ, đến giờ vẫn chưa biết lỗi gì.

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Lúc có sự cố xảy ra, người ngồi sau đập đầu vô bên hông thì sao? chưa kể xe lật ngang
Dù sao 6 túi vẫn hơn chứ.
Bác tư vấn gì mà căng cứ vào "tốc độ 120", "cũng ổn".
Em đang khịa khịa con này, mà nghe bác nói hơi qua loa nên em cũng giật mình.