Hạng D
10/1/14
2.964
4.651
113
Sài Gòn
Em nghĩ không cấm vì khi ra từ siêu thị , nếu có cấm thì sẽ có biển cấm quẹo trái hay phải. Em đi cả chục lần mà chả có vấn đề gì.

• Like
Reactions: vang9999
Map confirmed
Hạng B2
15/6/14
497
653
93
Hải Đăng
Vạch đứt ai cấm???

Luật cấm thánh ah:
Tại Khoản 3, Điều 15, Luật Giao thông đường bộ quy định:
- Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.

- Không được quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, ngầm, trong hầm đường bộ, đường cao tốc, tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt, đường hẹp, đường dốc, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất.

Thánh cũng nhờ Cụ Hồ thi ly thuyết dùm chăng?

• Like
Reactions: curlyguy
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Luật cấm thánh ah:
Tại Khoản 3, Điều 15, Luật Giao thông đường bộ quy định:
- Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.

- Không được quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, ngầm, trong hầm đường bộ, đường cao tốc, tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt, đường hẹp, đường dốc, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất.

Thánh cũng nhờ Cụ Hồ thi ly thuyết dùm chăng?
A đã thấy cái biên bản nào ghi quay đầu tại nơi ko có bb dc phép quay đầu hay quay đầu không tại nơi giao nhau chưa?
Luật giao thông đã nêu rõ các trường hợp cấm quay xe, cũng không thấy cấm quay tại nơi co vạch đứt quãng!! nếu nói như bác 1 ngày xxx ko đủ bb để mà lập cái lỗi này!!

Map confirmed
Hạng B2
15/6/14
497
653
93
Hải Đăng
A đã thấy cái biên bản nào ghi quay đầu tại nơi ko có bb dc phép quay đầu hay quay đầu không tại nơi giao nhau chưa?
Luật giao thông đã nêu rõ các trường hợp cấm quay xe, cũng không thấy cấm quay tại nơi co vạch đứt quãng!! nếu nói như bác 1 ngày xxx ko đủ bb để mà lập cái lỗi này!!

Thánh học lại luật đi nhé.

http://m.antoangiaothong.gov.vn/hoi...-khu-dan-cu-bi-xu-phat-nhu-the-nao-42049.html

Luật quy định rõ nhu thế mà vẫn còn cãi.
Phải biết tiếp thu cái mình thiếu nhé.

Nếu cần bác cứ lập hẳn 1 topic riêng để các cao thủ khác vào tranh luận vụ này.

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Cái hẻm đầu tiên cặp đường ray xe lửa vừa qua Cầu Hang là đường Lương Ngọc Quyến đoá Bác, không phải Hẻm. Vì vậy, emart ra Bác quẹo phải vô tư!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/6/14
2.410
12.196
113
Cái hẽm đầu tiên cặp đường ray xe lửa vừa qua cầu Hang là đường Lương Ngọc Quyến đoá Bác, không phải Hẻm. Vì vậy, emart ra Bác quẹo phải vô tư!
Bác chủ hỏi từ emart quẹo phải ra, bác trả lời từ lương ngọc quyến quẹo trái ra

• Like
Hạng B2
30/8/05
271
269
63
35
xóm nước đen
Bác chủ hỏi từ emart quẹo phải ra, bác trả lời từ lương ngọc quyến quẹo trái ra
Bác TigerCar trả lời đúng đó bác. Như vậy qua giao lộ Phan Văn Trị - Lương Ngọc Quyến không có bb cấm ô tô lặp lại thì mình được đi. Thật sự em ko biết đó là đường Lương Ngọc Quyến, cứ nghĩ là hẻm.

• Like
Reactions: TigerCar
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Bác TigerCar trả lời đúng đó bác. Như vậy qua giao lộ Phan Văn Trị - Lương Ngọc Quyến không có bb cấm ô tô lặp lại thì mình được đi. Thật sự em ko biết đó là đường Lương Ngọc Quyến, cứ nghĩ là hẻm.

Bác hiểu đúng ý mình ;)
:3d2lonbia::3d2lonbia:
Mời Bác lon Bia ợ!

• Like