Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Tự làm Angel Eyes !Hot Hot Hot!

Hạng B2
25/9/05
317
0
0
RE: Tự làm Angel Eyes !Hot Hot Hot!

Xe máy với xe hơi thì có sao đâu, AE gắn vào thì cái nào chẵng như nhau, tui còn đem AE của BMW gắn vào Nouvo kìa

Hạng C
5/1/07
969
386
63
53

Cái này vô tình tìm đc vì tim mãi mà ko thấy ai bán angel eyes cho grandis bèn tìm xem cách làm nó thế nào, thế là ra e này nên post lên tưởng mọi người chưa biết ai dè hix e mới là người chưa biết gì xấu hổ wé :D:(. Nếu mình làm 1 vòng tròn toàn led ko thì bác Medusa nghỉ sao có đủ sáng ko? Nhưng nghĩ nếu làm đc thì nhìn chiếc xe trông màu mè cải lương wá ko bác.
E mới gắn đèn xenon cốt và sương mù cho grand của e trông đã wá mấy bác ơi :D.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Quá dzữ luôn ! công nhận bác khéo tay thật ! vậy có chế dùm chiếc xe em được không ? :D

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

Trời nếu nói về độ sáng Angel eyes con mazda 6 nhà giống loại bác medusa là Neon thì em dám cá với mấy bác là sáng nhất, đường nhà em kô có đèn em mà tắt hết đèn xenon đi là vẫn sáng "hừng hực" luôn á !
@Chain: cái nước Mẽo của bác dư sức làm mấy cái này đấy bác ơi, chuyện vặt so với Mỹ mà bác, bác cứ ra mầy tiệm đồ chơi hỏi em nghĩ là có đó bác!:)

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.752
93

Trích đoạn: jambon

Cái này vô tình tìm đc vì tim mãi mà ko thấy ai bán angel eyes cho grandis bèn tìm xem cách làm nó thế nào, thế là ra e này nên post lên tưởng mọi người chưa biết ai dè hix e mới là người chưa biết gì xấu hổ wé :D:(. Nếu mình làm 1 vòng tròn toàn led ko thì bác Medusa nghỉ sao có đủ sáng ko? Nhưng nghĩ nếu làm đc thì nhìn chiếc xe trông màu mè cải lương wá ko bác.

@Bác Jambon: Cho em hỏi bác lắp loại nào, và nhờ bác chụp dùm em tấm hình để em có thể thấy được chỗ mà người ta đặt mấy cái ballast và dây dợ. Cảm ơn bác nhiều, vì em vẫn chưa hài lòng lắm với chỗ em đặt những chiếc ballast.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/11/06
1.083
8
38

BÁC JAMBON ,cho em hỏi mấy cây nhựa ở đâu bác có vậy? mua ở đâu chỉ em với, bác khéo tay quá ,em không chịu nổi nữa rồi..........

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.752
93

Trích đoạn: tranthanhhai

BÁC JAMBON ,cho em hỏi mấy cây nhựa ở đâu bác có vậy? mua ở đâu chỉ em với, bác khéo tay quá ,em không chịu nổi nữa rồi..........

@TranThanhHai: hè hè, không chịu nổi thì ... chìm:D. Em nghe nói mấy cái thanh nhựa đó mua ở chỗ làm (bán) màn đó bác, bác lên thử khu Ngô Gia Tự xem sao.

Em nghĩ cái thanh dẹp đẹp hơn, như bác gì gì nói là ra chỗ làm bảng quảng cáo bác ạ

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Ở Lý Thái Tổ gần Sư Vạn Hạnh(đoạn giữa SVH và Ngã 7) Ngô gia tụ ko có đâu Các Bác.
Đúng là dùng Me ca cắt ra sẽ đẹp hơn là uốn vì khi uốn rất hay bị nổi bọt, mà không nổi bọt thì không đủ nóng để cong:D:D:D

Tập Lái
17/6/06
12
1
3

bác jambon lấy từ đây ra, bác nào muốn nghiên cứu kĩ hơn thì vào tham khảo:(hướng dẫn bằng tiếng Anh)

how to make LED angel eyes
http://plaza.umin.ac.jp/~satoshi/mod152en.html

Hạng C
5/1/07
969
386
63
53

Trích đoạn: HP

Trích đoạn: jambon

@Bác Jambon: Cho em hỏi bác lắp loại nào, và nhờ bác chụp dùm em tấm hình để em có thể thấy được chỗ mà người ta đặt mấy cái ballast và dây dợ. Cảm ơn bác nhiều, vì em vẫn chưa hài lòng lắm với chỗ em đặt những chiếc ballast.

Bác HP e lắp Xenon của bác CuongMedia bán đó. gắn 4 cái ballas vào chật cứng, ballas cốt thì lắp trong capo, 1 cái lắp kế bên bình điện, 1 cái kế bên đèn cốt luôn cho có mấy cái lổ nho nhỏ. Còn đèn suong mù thì 1 cai bắt trên bình chứa nước rửa kính (nó có 1 cái lổ để mình bắt óc vào dc nên bọn thợ điện lắp vào đấy luôn vì bên trái có bình chứa nước chật kính ko còn chổ nào để bắt nữa). Noi chung bắt tùm lum thấy chổ nào chắc chắn tí mà có lổ sẳn thì bụp :(