Hạng D
4/10/12
2.185
3.539
113
E thì chạy cũng nhiều, thường thì ko có xxx, có khoảng hở e nhập thôi, cái này ki bàn. Hoặc qua ngã 4, thường có khoảng hở cho nhập làn thì phải?
Vui 1 cái là hôm trc đi vào Trường Chinh đón ng nhà, e vào từ đầu TC-lan hỗn hợp, tới ngã 3 Trường Chinh-vào KCN Tân Bình, đèn xanh lan rẽ trái, e cho xe qua định nhập làn thì í ẹ, xxx đứng đó, e giật mình cho xe quay đầu luôn, về ngã 4 TC-PVB quay đầu lần nữa vào làn 4b. Vậy các bác cho e hỏi:
- E nhập làn khi đèn xanh rẽ trái từ lan hỗn hợp là sau hả? Vì đọc 1 thớt thấy nhập ở ngã 4 Mai Chí Thọ - ??? Như trường hợp e là ăn gậy!?
- Cách U turn 2 lần thì e chắc chắn đúng vì lúc e quay 2 cái ngã 4 một rừng xxx, ko thấy làm j e.

Thanks ACE góp ý!

Hạng D
30/4/11
1.336
710
143
Bác phản xạ nhanh phết, chút xíu là ăn biên bản rùi. Bác chuyển lane chứ có rẽ trái đâu mà đi theo đèn tín hiệu rẽ trái. Theo em bác phải đợi đèn xanh ở lane đi thẳng mới dduwiwjc chuyển lane

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Bác dừng đèn đỏ cũng ko đc đậu ở lane rẽ trái nhá

Hạng B2
11/11/12
283
190
43
tin_truc22 nói:
Vụ này hơi khó. Hỗn hợp có 2 làn: bên trái để rẽ trái, bên phải để đi thẳng. Bác vào bên phải đứng thì cản toàn bộ 2 bánh, họ không chửi cho thì thôi.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
raulgonzalez nói:
tin_truc22 nói:
Vụ này hơi khó. Hỗn hợp có 2 làn: bên trái để rẽ trái, bên phải để đi thẳng. Bác vào bên phải đứng thì cản toàn bộ 2 bánh, họ không chửi cho thì thôi.
Em đi 2 bánh buồn buồn vẫn dừng đèn đỏ ở đây. Đây là đèn đỏ ngã tư chứ có phải ngã ba đâu. Nhưng nhiều lần không dám dừng vì đôi lúc sợ bị đập thiệt :(, vì muốn sống phải biết điều. Cơ mà em thấy nhiều xe ôtô vẫn dừng đèn đỏ đàng hoàn ở lane đi thẳng. Ai chửi thì... bật nhạc

Hạng D
4/10/12
2.185
3.539
113
raulgonzalez nói:
tin_truc22 nói:
Dung roi ne!

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.983
93
Cái đèn đỏ đó không có ai dừng đâu nha bác chủ.

Bác cứ đúng luật đi thôi, đi thẳng thì đợi đèn xanh đi thẳng, xong bò qua rồi từ từ nhập lane. Sợ tóm thì đi thẳng luôn bên trong tới giao lộ khác qua :)

Hạng D
4/10/12
2.185
3.539
113
PKN nói:
Cái đèn đỏ đó không có ai dừng đâu nha bác chủ.

Bác cứ đúng luật đi thôi, đi thẳng thì đợi đèn xanh đi thẳng, xong bò qua rồi từ từ nhập lane. Sợ tóm thì đi thẳng luôn bên trong tới giao lộ khác qua :)
ặc nghe bác chết ah, đèn đỏ là phải dừng hết, 2b cũng dừng đừng nói cho 4b, e mà nghe bác là e móm