Hạng B1
23/5/18
70
142
34
36
Đầu tháng 12 em tính đi từ SG xuống Hà Tiên rồi ra Phú Quốc thì có ổn không các bác? Em đi lộ trình như sau: cao tốc SG-Trung Lương, QL1 qua Cai Lậy, QL30 đến cầu Cao Lãnh, Lộ Tẻ Rạch Sỏi, Kiên Giang, Hà Tiên. Em tính khởi hành ban đêm để sáng là có mặt ở Hà Tiên.

Hai vợ chồng em đã chích 2 mũi, 3 bé nhỏ chưa đủ tuổi chích nhưng sẽ làm xét nghiệm nhanh cả 5 người, em không cài PC Covid vì thấy nó cùi cùi nhưng cài VNEID để khai báo di chuyển nội địa và sổ SKDT. Không biết tỉnh nào còn chốt kiểm soát liên tỉnh ạ và có vẫy toàn bộ xe hay vẫy ngẫu nhiên thôi ạ? Em cảm ơn.

Từ SG đi Kiên Giang bằng xe cá nhân được không các bác?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: drngsanh
Tập Lái
25/7/19
47
46
18
43
Em mới đi hôm qua tuyến Lộ tẻ Rạch Sỏi - Phà Rạch Giá và đang ở Phú Quốc
Đi bình thường ko vấn đề gì đâu anh- ko ai hỏi và ko cần khai báo gì - chỉ có đi ngang nội phận Cao Lãnh có chốt giao thông anh CSGT dừng xe hỏi và em nói đi KG là cho qua thôi

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/5/19
2
0
1
chiều ngược lại từ KG về SG có vấn đề gì không các bác ơi.

Hạng B1
23/5/18
70
142
34
36
Đi bình thường ko vấn đề gì đâu anh- ko ai hỏi và ko cần khai báo gì - chỉ có đi ngang nội phận Cao Lãnh có chốt giao thông anh CSGT dừng xe hỏi và em nói đi KG là cho qua thôi
Bác cho hỏi là phà có đông không ạ? Hình như Lộ Tẻ Rạch Sỏi không có đèn đường và đường cũng không tốt phải không ạ.

Bác cho hỏi là phà có đông không ạ? Hình như Lộ Tẻ Rạch Sỏi không có đèn đường và đường cũng không tốt phải không ạ.
Em mới đi t7 này. Lộ Tẻ Rạch Sỏi xấu và ko có đèn đường luôn. Mấy mố cầu ko khéo là tưng đùng đùng, xót xe nữa. Cẩn thận dân phi xe máy lên nha anh, chạy ngược chiều cũng có. Quy định tốc độ 80 chứ chay cao lắm 60 - 70, đôi khi 50 vì đường xấu.

• Like
Reactions: MinhQuan87
Tập Lái
25/7/19
47
46
18
43
Phà thì ko đông như ngày thường chưa có dịch, đường rạch sỏi ko có đèn đường tốt nhất là thoát ra trứơc 5h chiều là đẹp vì đường rất vắng - đường ko được đẹp cho chạy max 80 nhưng nên chạy 60-70 thôi vì có nhiều chỗ mấp mô

• Like
Reactions: MinhQuan87
Tập Lái
29/4/21
24
16
3
40
Hi bác,

cho mình hỏi bác khởi hành ở sg mấy giờ và đến Rạch Giá để bắt phà thì đi tổng hết mấy tiếng? Mình cũng đang muốn đi nên hiện đang tìm hiểu để lên kế hoạch. Cảm ơn bác trước

Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Hi bác,

cho mình hỏi bác khởi hành ở sg mấy giờ và đến Rạch Giá để bắt phà thì đi tổng hết mấy tiếng? Mình cũng đang muốn đi nên hiện đang tìm hiểu để lên kế hoạch. Cảm ơn bác trước
Đi tầm 4h30 - 5h nha bạn tùy cách chạy. Nếu đi từ SG mình nghĩ tầm 4 hoặc 5 giờ sáng khởi hành là ok. Đến RG tầm 9h - 10 giờ.
Đường Lộ tẻ - Rạch Sỏi mới làm nhưng những vị trí cống đang bị nhô cao lên do mặt đường bị lún nên bạn cần chú ý.
Tàu cao tốc từ RG - PQ có nhiều chuyến trong ngày nhưng hiện nay do dịch mình ko biết họ có những chuyến khởi hành thời gian nào, bạn lên web của họ xem thử.