Status
Không mở trả lời sau này.
TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
F1racer nói:
Nhìn cái suối đá, dốc, đất thì em đoán đường này là đường từ Di linh vào Trại phong, rẽ vào đập kala, qua lâm trường Bảo Thuận. Nếu đúng đường đó thì em đã ở một mình trong này 3 ngày, sau đó đi cùng anh em offroad vào...xe em vỡ luôn cầu vì kéo con Range Rover ra.
Khu vực này khá vắng.
@ rocket, f1: hình này ở Chưyangshin chứ hông phải cung Dilinh Tam bố thần thánh mà anh em mình tả tơi trong đó đâu, mới nhìn thì giống nhưng con suối thì không phải rồi.
Nhìn mấy con dốc phê thôi rồi.

Hạng C
29/5/11
791
52.686
93
33
hồi trước cứ đi lang thang trên núi, cũng có cây có suối cũng đẹp
sáng đi thì thích
tối tầm 6h chiều đi là sợ vãi đái, một mình giữa chốn núi rừng

Hạng B2
21/5/13
150
78
63
Nắng chịu chơi thiệt!

Thấy vài yếu tố vô lý, vô lý với 1 nguời như Nắng thừa sức làm tốt hơn.

1. Hành trang ko có cái balô nào to, đeo trên lưng kèm theo vật dụng thiết yếu. Mà lại là những bao tời chất nặng nề trên xe, rồi cuối cùng quăng hết.

2. Nhu yếu phẩm là nuớc và thức ăn, cũng như quần dài... Vậy mà ko có cái tô nhôm hay melamine để ăn mì gói, ko có bi đông nuớc, và cả quần dài tránh vắt và trầy xuớc đọan đầu cũng ko...

3. Ko chuẩn bị phương án ngủ qua đêm, mà phải trông chờ vào 1 ngôi nhà hoang nào đó...

4. Đồng ý là có sức khoẻ và tài chính tốt, nhưng vấn đề ở đây chỉ là những kinh nghiệm dạng tiểu tiết, râu ria khi đối phó với vài trừong hợp kiểu vắt nhảy hay bọ ve heo rừng... Mà ko phải là: Nên đi đoạn đuờng nào, dẫn đến đâu? Nơi nào có suối trong sạch? Mặt đất bằng phẳng dễ cắm trại? An toàn? Nếu săn bắn, thì săn những con gì làm thực phẩm?

5. Sao ko chọn nơi trong lành, cảnh đẹp hoang vắng... mà chọn nơi xấu xí, mà lại nhiều người qua lại??!

...v.v...

Dù sao cũng thán phục lòng dũng cảm và tính chịu chơi của Nắng!

Hạng B2
24/4/13
272
273
63
Nơi xa...
TOY nói:
F1racer nói:
Nhìn cái suối đá, dốc, đất thì em đoán đường này là đường từ Di linh vào Trại phong, rẽ vào đập kala, qua lâm trường Bảo Thuận. Nếu đúng đường đó thì em đã ở một mình trong này 3 ngày, sau đó đi cùng anh em offroad vào...xe em vỡ luôn cầu vì kéo con Range Rover ra.
Khu vực này khá vắng.
@ rocket, f1: hình này ở Chưyangshin chứ hông phải cung Dilinh Tam bố thần thánh mà anh em mình tả tơi trong đó đâu, mới nhìn thì giống nhưng con suối thì không phải rồi.
Nhìn mấy con dốc phê thôi rồi.

Set up chuyến này đi...
Lâu quá chưa lên rừng...
Nhớ!

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
tutucungtoi nói:
itmanvn nói:
Sao ko đem lều theo hả bác chủ?
Vác thằng nhỏ theo còn mệt, đòi nơ theo lều
Em vác theo 2 cái máy nhỏ xíu này mà chịu còn không nổi , đi bộ lên ,xuống dốc cầm chai nước cũng muốn xỉu luôn .
Tự sống giữa thiên nhiên- Chuyến đi thử

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
Mr Fil nói:
Hay. Bỏ Cadilac, leo lên xe cùi chui vào rừng hành xác.
Tuyệt đấy chú em.
* Post vào đây vài ngày bị xóa mất. Hơi tiếc
Cảm giác này đã lắm anh Hùng ah .
Tự sống giữa thiên nhiên- Chuyến đi thử

Hạng B1
14/5/12
58
636
83
Hic... sáng nay vào CNL tìm mấy trang mà ko thấy thì ra dc move qua đây....

Lót dép chờ .....

Status
Không mở trả lời sau này.