Hạng D
15/12/06
1.211
5.254
133
39
Thì em chả bảo là sau khi thu sếp công việc ngập đầu cuối năm..hôm nay em mới rãnh chút để tự tay chăm sóc vợ 2 mà.....chăm sóc xong em lại ngại chạy ra đường vì sợ bẩn...

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Chăm sóc vợ 2 cũng là một cái thú vui!
Hồi đó em cũng có thú vui này, nhưng chăm được vài lần, mệt quá nên tạm gác thú vui này lại. :D
@ bác chủ: vợ cả có ghen không bác?

Hạng D
15/12/06
1.211
5.254
133
39
@a_ma_nguy: trước khi xịt thì em dùng khăn ướt lau sạch sẽ qua cho hết các vết dơ và bụi bẩn....Do xe em mới lấy được 2 tháng nên các vết bẩn vẫn còn dễ lau....sau đó dùng hóa chất Sonax Engine để lau lại 1 lần nữa cho sạch...Cuối cùng em dùng Sonax Oil xịt phủ lên 1 lớp để bảo dưỡng và làm bóng.....

Em khuyên các bác nào mới lấy xe...nên 2-3 tháng làm sạch khoan máy 1 lần....dùng hóa chất của Sonax để làm sạch và bảo dưỡng.....nếu để lâu quá đến lúc cần làm sẽ rất tốn kém và khó làm....

Hạng D
15/12/06
1.211
5.254
133
39
Re: Tự tay chăm sóc vợ 2 để đón tết.....Một cảm giác thật Yomost......

huunhankt nói:
Hồi đó em cũng có thú vui này, nhưng chăm được vài lần, mệt quá nên tạm gác thú vui này lại. :D

Vợ cả em k ghen bác ạ....vì hôm nay em làm đẹp bà 2..để ngày mai dùng bà 2 chở bà cả đi làm đẹp mà....làm sao mà ghen được....

Hạng B2
13/6/07
405
16
18
56
TP HCM

nobitta nói:
huunhankt nói:

Vợ cả em k ghen bác ạ....vì hôm nay em làm đẹp bà 2..để ngày mai dùng bà 2 chở bà cả đi làm đẹp mà....làm sao mà ghen được....

Bác mua mấy cái Sonax cleaner đó ở đâu vậy, chỉ giùm em để mai em tắm cho vợ 2 nhé.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Ô có người cùng chí hướng hẻ hẻ zui quá. Em đã gặp bác trên sonax chưa nhỉ? có phải xe bác hồi trc có bị bể cái đèn led trên kính hậu ko? nếu phải thì em cũng gặp bác rồi !! Hum nay em cũng vưa làm giống như bác, nhưng em còn thêm bước nữa là oánh bóng nắp capo lun ^^. tại nó do người nhà sơ xuất lau trầy :D. em mới mua cái máy đánh bóng nên làm lun ^^. Bác ko lau bảo dưỡng cao su cho mấy cái ron cửa à :D

Hạng D
15/12/06
1.211
5.254
133
39

Kombat nói:
Ô có người cùng chí hướng hẻ hẻ zui quá. Em đã gặp bác trên sonax chưa nhỉ? có phải xe bác hồi trc có bị bể cái đèn led trên kính hậu ko? nếu phải thì em cũng gặp bác rồi !! Hum nay em cũng vưa làm giống như bác, nhưng em còn thêm bước nữa là oánh bóng nắp capo lun ^^. tại nó do người nhà sơ xuất lau trầy :D. em mới mua cái máy đánh bóng nên làm lun ^^. Bác ko lau bảo dưỡng cao su cho mấy cái ron cửa à :D

Vâng..chính là em đây bác ạ....thế xe bác là xe gì thế.....bác nói là em nhận ra ngay vì trên Sonax có bao nhiêu xe đâu...dễ nhận ra nhau lắm....Hiện giờ xe em vẫn còn mới lắm...nên em chưa cần đánh bóng ...qua tết chắc em cũng mua 1 cái máy đánh bóng Blacker và Cana về tự tay đánh bóng sơ sơ tháng/lần....còn chai bảo dưỡng ron cửa em chưa mua bác ợ....qua tết em sẽ mua....ron cửa em cũng còn mới....

@xitrum: Mấy chai nay nếu bác ở HN thì ra Sonax Đặng Thai Mai..còn ở SG thì ra Sonax Điện Biên Phủ....nhưng em sợ là 2 chỗ ấy hôm nay nghỉ tết hết rồi...bác phi ra Metro mà mua bác ạ...

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

gì bác xài sonax ma bác kêu mua cana về đánh à ?!? thôi đi bác no có gốc dầu, chẳng khác j tưới xăng lên rồi oánh cả, mòn son nhanh lắm độ 5 lần là màu giống mấy cái tãi cũ liền. bác mua đò sonax mà oánh! hic dạ xe em là cái morning lông chuột đấy mà ^^

Hạng D
15/12/06
1.211
5.254
133
39

Kombat nói:
gì bác xài sonax ma bác kêu mua cana về đánh à ?!? thôi đi bác no có gốc dầu, chẳng khác j tưới xăng lên rồi oánh cả, mòn son nhanh lắm độ 5 lần là màu giống mấy cái tãi cũ liền. bác mua đò sonax mà oánh! hic dạ xe em là cái morning lông chuột đấy mà ^^

Ah..thì ra là bác...em nhớ rồi...có phải xe của bác hôm bữa bị bọn Liberty đem máy ảnh đến đập phá k.....
Tự tay chăm sóc vợ 2 để đón tết.....Một cảm giác thật Yomost......

Ah..em nhầm bác ạ, qua tết em định mua cái này của Sonax để về đánh bóng...bác thấy ổn k a...

SONAX Polish & Wax

SONAX PremiumClass CarnaubaCare

<h1>Black Decker</h1>

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

cho em hỏi ngoài lề tí bác: xe bác mua ra biển luôn là bao nhiêu vậy, xe đẹp quá!