Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Giờ này mà về HN thì khả năng toang là rất cao vì có thể:
  • Đi qua 1 địa phương phía Bắc nào đó, họ bắt quay đầu vì ở đó có dịch?
  • Đến được HN, bị cách ly 21 ngày (nếu dịch diễn biến xấu)?
  • Trên đường về SG, cứ nghỉ đâu thì bị cách ly 21 ngày vì đi về từ vùng dịch?
  • ...
Các bác bổ sung dùm :D
Nói chung trong thời điểm này không nên đi chuyển về hướng Bắc phải chờ thêm gần 10 ngày nữa thì hãy tính. Mà 10 ngày nữa thì Tết rồi, em tính về Nam Định quê bà xã rồi vì vụ lên miền cao, bây giờ xảy ra dịch thì phải tính lại. Hic hic

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Nói chung trong thời điểm này không nên đi chuyển về hướng Bắc phải chờ thêm gần 10 ngày nữa thì hãy tính. Mà 10 ngày nữa thì Tết rồi, em tính về Nam Định quê bà xã rồi vì vụ lên miền cao, bây giờ xảy ra dịch thì phải tính lại. Hic hic
Còn cả Tây Nguyên nữa bác, mấy hôm nay là Phú Yên cấm lưu thông từ Gia Lai xuống rồi

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng B2
25/2/13
475
1.341
93
Lịch trình như sau : sáng xuất phát 5h ở sg ( sớm hơn càng tốt để trưa có thời gian chợp mắt ). Chạy ra phan thiết ăn sáng. Trưa ăn trưa nha trang. Ngồi võng chợp mắt 30'. Xong chạy 1 mạch ra quy nhơn tầm 5-6h chiều nghỉ ăn cơm. Mệt thì nghỉ, ko mệt thì chạy đến quảng ngãi tầm 10h đêm ( nhưng thường chưa chạy đường dài thì nghỉ quy nhơn hợp lý vì thấm mệt ). Ngày 2 chạy đến quảng bình ghé thắp hưong mộ bác giáp. Mệt thì nghỉ quảng bình. Ko thì chạy về TP Hà Tĩnh nghỉ. Ngày 3 chạy về đến HN. Ăn uống thì gặp giờ nào mệt , đến giờ ăn, đói bụng thì xem quán nào đông xe tải ăn thì vào ( thường quán xe tải ăn thì ăn ngon hơn ). nghỉ thì cứ vào mường Thanh hoặc khách sạn lớn mà nghỉ vì giá ks ngoài kia ko có đắt. Chạy cao tốc quảng ngãi dài nên để ý hơn vì đường vắng, chạy cả tiếng tốc độ cao dễ chủ quan và buồn ngủ. Đi đường cứ chạy theo biển báo, vạch kẻ đường. Đúng tốc độ. Cho chạy 90 đừng kéo lên 100 vì có thể phanh ko kịp vì biển 50. Thường hay bắn tốc độ ngay sau biển báo 50-60. Nếu người ngồi cạnh bie biển báo vào nội thị nhắc mình càng tốt. Vì đôi khi mình lo lái xe ko để ý biển báo. Chỉ vậy thôi

• Like
Reactions: huyb9