Hạng B2
22/4/15
156
81
28
HCM
Mua hyundai hoặc kia được bảo trì bảo dưỡng rẻ. mua mới đi đã lắm không tốn tiền sửa lặt vặt đi xa không nằm đường bác vay thêm 100 mỗi tháng đóng ít mà.

Hạng B2
24/2/16
136
260
63
46
e chọn i10 , thằng bạn có chiếc at 1.0 e chạy ké nó thấy cũng ổn bác ạ .

• Like
Reactions: tatak28
Hạng B2
10/6/15
179
149
43
28
Bác vào trong hội mấy anh hỏi xem có ai để lại không, vì thường anh em trong đây chạy giữ xe kỹ lắm, giá có thể cao hơn chút nhưng yên tâm cái bụng, còn khuyên chiếc nào thì mấy bác trên cmt hên rồi, em không có ý kiến

• Like
Hạng D
16/7/13
1.304
14.641
113
Mình nghe mấy bạn trong hội Spart nói con Spart AT có bệnh kinh niên là điều hòa và bị òa ga thì phải
Nó vừa oà...mà còn bị rít nữa...nghe rất khó chịu...vỏ rất mỏng...đóng cửa không đủ mạnh..thì nó đếch chịu khớp...bị thêm cái bệnh là vo lăng bị xỉa...sory Pác nào xài xì pac lần nữa...con bệnh nó thế rồi...không nói khác dc....hehehe

• Like
Hạng B1
26/12/10
97
42
18
Em chạy morning 2011 AT TH. Xe gần 5 năm nên hư mấy cái lặt vặt như bể ống nước, cháy đèn, hư cao su gạt mưa, nút lên xuống kính bị gãy chốt, bể bình nước rửa kính, gãy giá nhựa để đồ ở cốp sau... Mấy cái đơn giản thì em tự xử hết, vì xe cũ nên ko nhát tay. Phụ tùng thì rẻ. Cứ đổ xăng chạy, tới kỳ thì bảo dưỡng... Bảo dưỡng lớn thì tầm ~10tr (ko tính vỏ). Thay nhớt thì tầm 3-400K.

Em cũng đi chơi xa nhiều lần, lần dài nhất về đến nhà là tròn 1000Km nhưng chưa gặp vấn đề.

Sở hữu xe ngoài tiền xăng, còn tiền gửi xe, phí cầu đường, tiền mua đồ chơi độ chế, tiền đi chơi (vì bác có xe mà ko lẽ ko tận dụng), nếu bác ko mua bảo hiểm thì còn tốn tiền sơn sửa vỏ xe (lái mới thế nào chẳng va quẹt).

Nên nếu còn phải trả lãi NH thì em nghĩ sẽ ko vui lắm.

• Like
Reactions: tatak28 and tmci5z6
Hạng B2
17/11/15
230
387
63
Bắc Ninh
Chào bác,
Nếu bác chỉ cần 1 chiếc xe đi lại cho đỡ mưa nắng và kinh tế cả về tiền bảo dưỡng và tiền xăng thì Gezt MT1.1 là số 1 đấy ạ. Nhà e đi từ 2009 đến nay chẳng phải sửa gì nhiều, xe thì chắc lại ko tốn xăng. E chỉ thay cái đèn trước vì nó hơi tối thôi.
Lựa chọn khác: với tầm tiền đó thì bác có thể mua 1 con Ford Laser 2005 còn rất ngon, kể cả bản MT1.6 hay AT1.8. Xe này cũng đẹp và ko tốn xăng nhiều (tốn hơn con Gezt tương đối) nhưng bù lại xe rộng hơn, đẹp hơn và đương nhiên nó nhiều option và an toàn hơn.

Hạng D
14/1/13
1.775
1.584
113
Get thì cũ quá và cũng ngưng sản xuất rồi bác, ko chơi. Còn 3 mẫu còn lại không có nhiều khác biệt. Bác chủ cứ ra salon, xem 3 xe, chạy thử, thích con nào thì lấy con đó thôi. E thì thiên về morning hoặc i10 :D

• Like
Reactions: MonsterSUV