Tập Lái
30/10/20
46
58
18
35
CÓ Ý KIẾN LẤY CON XE HẠNG A MỚI ĐỂ SO VỚI CON XE GẦM CAO NÀY!BÓ TAY!!

Chịu coi xe chút, bỏ tiền thay đồ linh tinh, vẫn ngon lành, tầm 30 củ đổ lại, với ít tiền mình mua thẳng, ko góp không nợ tâm lý nó khoẻ lắm, gắng mấy con xe mới mà nợ thì càng khổ, làm 1 lần 30 chai chạy hoài thôi mà, càng ít hệ thống điện tử lại càng bền nhiều ! Bác còn lăn tăn do tài mới mua thêm cái bảo hiểm theo, em mua pijco tầm 8 củ

Nhiều bác vay nhiều quá, mua xe tầm 800-1 tỏi, tiền lãi còn quá cha tiền sửa xe lần đầu của mình

Đi mấy con này rồi, cho em xe Hạng A em ko ngồi được, nó bí, ngợp lắm, vượt đạp ko yên tâm, với nếu có va chạm làm sao so sánh đc với CRV nhập

Bù lại tốn tí tiền đổ xăng, công nghệ xưa 11-12 lít đô thị là hạnh phúc, với xe 2.4 xác nặng, bốc nên hao tí, mà nó tới 8 túi khí - nên an toàn lắm

Tập Lái
9/10/20
17
38
13
45
Cụ thớt chưa được may mắn như cụ, cụ thì vớ được con xe rõ nguồn gốc, ngon lành và được test cả 1000km...vãi..hehe.
Còn về bài toán kinh tế thì rõ ràng với ngân sách hạn chế (<700tr) mình chân thành khuyên các bác chọn xe cũ phân khúc D mà mua. Lý do thì mình đã nói rất nhiều trong mấy bài trước.
Xe cũ thì cần gì tốn tiền bảo hiểm 2 chiều, để dành tiền đó sửa những cái chính yếu về gầm và máy. Và có lẽ 5 năm sau giá bán lại con hạng A = giá con CRV 15 năm tuổi. thiệt hơn tự bác chủ thớt cân nhắc nhé.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
xe cũ đời 1995 còn chạy mà lo gì mấy xe đời 2010,,,,

Hạng D
8/1/19
1.582
2.218
121
nói như ông ở trên chắc chẳng ai đám mua xe cũ, chắc mua nhằm chiếc xe bệnh cùng mình nên đưa ra lời khuyên có phần thiếu khách quan !

Hạng B2
10/7/19
276
859
93
46
10 củ đó bác sửa là đi dc mấy năm nữa rồi,, vừa sửa hết bệnh thì bác lại bán đi
Chưa kịp hoàn hồn > bán là đúng. Miềng đi mấy đời xe cũ rồi (chưa con nào dính thuốc cả) nhưng thời này cứ xe mới mà giã

• Like
Reactions: Tuanpercuss
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
tùy bạn quyết định nhưng chẳng lẽ tháng nào cũng hư rotuyn,thước lái...?mỗi tháng để dành một khoảng nhỏ ngừa khi cần thay thế ,bảo dưỡng thì mình đã có sự chuẩn bị rồi,vài ba tháng thì cũng được một số tiền tương đối .
Nó hư lúc đang đi đâu mới mệt kìa.
Lỡ công việc, bực mình, chờ đợi xe cứu hộ đến... Bực nhất là lỡ công việc.

• Like
Reactions: Tuanpercuss
Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Nó hư lúc đang đi đâu mới mệt kìa.
Lỡ công việc, bực mình, chờ đợi xe cứu hộ đến... Bực nhất là lỡ công việc.
Đồng ý với bác. Nhà em có con nghiện 15 tuổi rồi. Bill nhà em sửa nó cũng hòm hèm 100, mà có lúc đang đi xa nó lại đè ra hư những cái mình không ngờ tới.

Hạng B2
27/2/10
112
42
28
Dòng này e thích lắm ạ, cái gì cũng vừa ý từ nội thất, ngoại thất đến vận hành. Xe em mua mới từ 2011 tới giờ mà vẫn thấy thích, không tìm được lý do đổi xe mới. Lần nào e vào hãng mấy anh trong đó cũng dụ em bán xe, tại xe e mới có đi chưa tới 42k km .:D:D:D:D:D

• Like
Reactions: WWF.HCM