Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn Acura MDX

Tập Lái
19/3/20
3
4
3
37
Mấy món hay hư hỏng em trữ quá trời . Giá không đắt đâu bác
xe em hư 1 số món rồi bác
bác có sẵn hàng thay để e ghé bác
hiện e ở quận 12
bộ cao su chân máy
Nói chung là đi MDX thay đồ giá cũng dễ chịu, trước mình thay 2 cây phuột sau điện + chụp cao su hết 16tr.
bacs thay ở đâu vậy chỉ em vs
xe em cũng hư đôi phuộc sau rồi. tks bác

Tập Lái
19/3/20
3
4
3
37
Hàng về gần tới bác . Call em 0949999684 ạ .
bác có cái ron này ko ạk
xe e xì nhớt chỗ đó.
thay 4 cao su chân máy
vs xử lý bộ timing belt
thay nhớt hộp số, nhớt cầu
bác báo giá cho em chuẩn bị lúa dc ko ak

Attachments

• Like
Reactions: Chan Tu Dan
Tập Lái
19/3/20
3
4
3
37
Xe em cũng bị như bác, hôm rồi vào Kim Thanh bảo dưỡng, làm vs cửa lấy gió ngoài và motor lấy gió ngoài, h đã hết mùi.
kim thanh địa chỉ ở đâu vậy bác
chi phí vụ này bnhiu bác nhỉ
xe e cũng bị mùi như vậy
nhất là qua cầu hút mùi hôi vào thôi rồi

• Like
Reactions: Tonynguyen
Tập Lái
24/10/10
3
6
3
HCMC
Vấn đề mà tôi nói là Acura/Honda thiết kế cái loc nhớt nằm tuốt trong hộp số, không thay được.Vô dealership Honda/Acura ở Mỹ kêu thay thì nó bảo muốn thay cái loc nhớt phải tháo tung hộp số ra, chi phí gần như bằng chi phí mua hộp số rebuilt , vài ngàn $

Chi phí, kĩ thuật, cách tiếp cận sửa chữa, can thiệp của VN mang tính tiết kiệm và thực tế hơn Mỹ đó bác! Xin lỗi nếu có đụng chạm đến niềm tự hào Mỹ quốc của bác.

Ở quê mình việc tháo banh hộp số ra sửa vẫn là chuyện thường ngày, chi phí vẫn rẻ phần mười bên Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/7/20
4
0
1
45
Hi các bác, em có một thắc mắc to lớn về mấy vẫn đề trên MDX 2008:
  1. xe em khi bật khóa điện là hệ thống loa bắt đầu loẹt xoẹt như bị mát mẻ ở đâu đó, lo lắng phết. đôi khi đang nghe radio tự dưng hệ thống loa rú rất to và không phát tiếp, chỉ toàn âm thanh nhiễu loạn. phải tắt bật lại mới nghe tiếp được.
  2. khi đề đôi khi tiếng máy nổ nó nghẹ đi, kiểu như thừa xăng như nổ máy mấy xe máy yamaha vào buổi sáng. tiếng nổ khi đề ko dứt khoát cứ cảm giác như sắp ko nổ được.
  3. bản MDX của em là bản base, em mới kiếm được bộ loa để thay. mới thay được 4 loa cánh cửa. còn loa Sub chưa biết mở ra thế nào. các bác cho em ý kiến với. thay loa nghe khác hẳn vì loa trên bản base của em là loa đểu lắm ạ.
Cảm ơn các bác trước.

Hạng C
11/2/09
628
547
93
Các bác vào nhóm Acura gần 70 thành viên để kết nối nhé.
Giao lưu xe, trao đổi kỹ thuật, gara uy tín và mua phụ tùng giá cực tốt.

WELCOME CÁC BÁC.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tonynguyen
TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
Chi phí, kĩ thuật, cách tiếp cận sửa chữa, can thiệp của VN mang tính tiết kiệm và thực tế hơn Mỹ đó bác! Xin lỗi nếu có đụng chạm đến niềm tự hào Mỹ quốc của bác.

Ở quê mình việc tháo banh hộp số ra sửa vẫn là chuyện thường ngày, chi phí vẫn rẻ phần mười bên Mỹ.
Quan trọng là tháo ra gắn vô có chạy được hem anh? :D

Tập Lái
24/10/10
3
6
3
HCMC
Hi các bác, em có một thắc mắc to lớn về mấy vẫn đề trên MDX 2008:
  1. xe em khi bật khóa điện là hệ thống loa bắt đầu loẹt xoẹt như bị mát mẻ ở đâu đó, lo lắng phết. đôi khi đang nghe radio tự dưng hệ thống loa rú rất to và không phát tiếp, chỉ toàn âm thanh nhiễu loạn. phải tắt bật lại mới nghe tiếp được.
  2. khi đề đôi khi tiếng máy nổ nó nghẹ đi, kiểu như thừa xăng như nổ máy mấy xe máy yamaha vào buổi sáng. tiếng nổ khi đề ko dứt khoát cứ cảm giác như sắp ko nổ được.
  3. bản MDX của em là bản base, em mới kiếm được bộ loa để thay. mới thay được 4 loa cánh cửa. còn loa Sub chưa biết mở ra thế nào. các bác cho em ý kiến với. thay loa nghe khác hẳn vì loa trên bản base của em là loa đểu lắm ạ.
Cảm ơn các bác trước.

Xe chạy được bao nhiêu miles rồi?! Đã thay bơm xăng chưa & thay hồi nào?