Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Nhờ các cao nhân tư vấn giùm em.
Xe em SF MLX 2008
Khoảng hơn tháng nay có hiện tượng ì máy lúc depart.
Nếu để máy lạnh on và đánh lái nhiều thì tắt máy luôn. Tình trạng này có lúc buổi sáng thậm chí lúc máy nóng nhưng khởi động lại khoảng 10 phút sau khi dừng xe. Nhưng khi lăn bánh chừng 50m hoặc để máy nổ không tải chừng 20s thì bình thường. Turbo hoạt bình thường các bác nhé.
Đã vệ sinh van tuần hoàn khí thải và thay lọc dầu Diezen vẫn không hết
Có bác nào kinh nghiệm tứ vấn giúp em với
Cám ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
Bác đổ đầy bình dầu xem có bị như vậy nữa không, nếu vẫn bị thi do bơm dầu mất áp. Hư bơm dầu.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
tiện bác ghé em kiểm tra luôn nhé bác, em ngay cầu nguyễn tri phương, hay vào gara lớn hay vào chính hãng cắm máy test xem sao nhé bác thân ái.

• Like
Reactions: khaipham07
Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Bác đổ đầy bình dầu xem có bị như vậy nữa không, nếu vẫn bị thi do bơm dầu mất áp. Hư bơm dầu.

Neu mat ap thi sau do van bi bac a. Cai nay chi bi neu sau khi no may va chay lien thoi.

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
tiện bác ghé em kiểm tra luôn nhé bác, em ngay cầu nguyễn tri phương, hay vào gara lớn hay vào chính hãng cắm máy test xem sao nhé bác thân ái.

Cam on bac em cung tinh mang vao Viet Han test ma chua di duoc.

Tập Lái
24/3/08
16
19
8
Sai Gon
Xe ông chắc chắn phải thay bơm cao áp rồi, tôi đã bị vao việt hàn làm những thứ như ông nói nhưng ko hết vẫn báo lỗi đông cơ, nói chung mất 20 củ đó
Ông chạy từ từ hay ko mở máy lạnh xác suất tắt máy sẽ ít, nếu đạp gas gấp xe dễ bị chết máy do bơm cao áp phun ko đủ dầu