Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
[Tư vấn] Các bác dán film cách nhiệt tối màu thế nào?

Em định đổi film cho xe nhà em, tính dùng loại tối màu hơn trước đi nắng đỡ chói mắt mà không biết tối thế nào cho đúng luật. Có mấy người anh dán kính đen thui bị công lộ hỏi hoài em cũng ngại, các bác thông não em với ạ? Em cảm ơn![pagebreak][/pagebreak]

• Like
Reactions: honey1980bp
Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Mình cũng đang hóng vụ này, hôm trc dán lu mi na giờ thấy sáng quá, đang tính đổi như bác chủ.

• Like
Reactions: De Red
Hạng B2
27/12/16
206
99
38
44
Thấy gì đó kì kì. Kính lái lại tối nhất ( theo hình). Mình cứ theo qui tắc tối dần từ trước ra sau. Trừ kính hậu chỉ nên tối hơn kính lái tý

• Like
Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Do cách viết như vậy thì dẫn đến hiểu lầm cũng phải thôi.
Chỉ ngại 70% xuyên sáng cho kính lái tối quá. Không biết cụ chủ thị lực như thế nào, có phải chia sẻ xe với ai không?

• Like
Reactions: Saga2010 and De Red
Hạng C
5/5/16
617
979
93
View attachment 1778563
Em định đổi film cho xe nhà em, tính dùng loại tối màu hơn trước đi nắng đỡ chói mắt mà không biết tối thế nào cho đúng luật. Có mấy người anh dán kính đen thui bị công lộ hỏi hoài em cũng ngại, các bác thông não em với ạ? Em cảm ơn![pagebreak][/pagebreak][/QUOTE
View attachment 1778563
Em định đổi film cho xe nhà em, tính dùng loại tối màu hơn trước đi nắng đỡ chói mắt mà không biết tối thế nào cho đúng luật. Có mấy người anh dán kính đen thui bị công lộ hỏi hoài em cũng ngại, các bác thông não em với ạ? Em cảm ơn![pagebreak][/pagebreak]
Tỷ lệ của bác nên hiểu là tỷ lệ xuyên sáng thì ok. Nếu là tỷ lệ cản sáng thì ko tốt
Thường kính lái dán phim phải dảm bảo độ xuyên sáng trên 70% để quan sát tốt về đêm! 2 kính 2 bên trước 60% cho tx quan sát 2 bên dễ dàng, 2 kính 2 ben cua sau 30% đảm bảo sự riêng tư, kính sau 30 hoac 50% nếu có màn che. Đây là tỷ lệ vàng
Độ cản tía UV và chóng chóa thì tùy chất lượng phim

• Like
Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Thấy gì đó kì kì. Kính lái lại tối nhất ( theo hình). Mình cứ theo qui tắc tối dần từ trước ra sau. Trừ kính hậu chỉ nên tối hơn kính lái tý
70% trên hình đó là sáng chứ không phải tối bác! Xe em 4 kính sau nó tối màu sẵn, em dán thêm loại 30% nữa là tối hù luôn :p

• Like
Hạng B1
15/2/17
66
51
18
Mình thì dán theo cảm tính thôi, vừa rồi chọn loại 3M cao cấp 8tr.

Mới đầu thợ định dán film kính lái sáng nhất, các kính còn lại tối màu. Mình lên xe thấy kính ghế tài và ghế tài phụ tối quá nên yêu cầu thợ đổi giống film kính lái

Thợ nói film giống kính lái tốt hơn. Nếu mình muốn đổi thì phải bù thêm 1tr

Vụ film chỗ kính lái sáng màu hơn nên tốt hơn và giá đắt hơn??? Chỗ này vẫn chưa hiểu nhờ a e thông não giùm thợ nói vậy có đúng ko

• Like
Tập Lái
10/11/18
18
5
3
34
Em mới dán 3M kính lái Cr60 , kính sườn trướ. Cs35 , sườn sau Cs20 cảm thấy ok , nếu dán lại thì e dán lun sườn trước Cs20 cho tối toàn bộ lun heheheheh Giá rất dễ chịu

Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Dạ tỉ lệ % là dán xong ánh sáng chỉ còn 70% - 50% hoặc 30%, em tham khảo thì thấy họ quy định vầy mà không biết nước mình sao. Xe em là xe nhà, không share với ai cả ạ :)