M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
Tránh được bác, Nguyễn Hữu Thọ cũng bị có điều ít hơn !
CƠ mà 1 năm có vài ngày thôi, cuôi năm nay dự án chống ngập xong thì khoẻ rồi :)
Em ở sau lưng Goldora :D
Vậy thì không lo vụ ngập nữa ạ.
Bác ở đó thì làm phiền bác cho em hỏi thêm tí là cuộc sống, dân trí... ở khu quanh đó oke không ạ.
Tối cuối tuần qua Phú Mỹ Hưng hay Q1 chơi có tiện không bác.
Goldora và Hưng Phát bác thấy cái nào hợp lý hơn hehe

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Vậy thì không lo vụ ngập nữa ạ.
Bác ở đó thì làm phiền bác cho em hỏi thêm tí là cuộc sống, dân trí... ở khu quanh đó oke không ạ.
Khu này chủ yếu dân lao động ở trọ nhiều, chợ tự phát chiếm lòng đường dẹp hoài ko dc --> đây là điểm yếu :D điểm mạnh là bác bước ra đường là đầy đủ !

Tối cuối tuần qua Phú Mỹ Hưng hay Q1 chơi có tiện không bác.
Chơi bời thì PMH là đầy đủ rồi bác, chả cần qua Q1 chi cho cực !

Goldora và Hưng Phát bác thấy cái nào hợp lý hơn hehe
Bạn em đang ở Hưng Phát 1, thấy khen kinh lắm :D
Dưới trệt có đầy đủ : Vinmart+, có nhà trẻ, trung tâm dạy đàn, ban quản trị nghe nói khá tốt.... nói chung em thấy ổn !

Goldora : em chưa vào bao giờ, ko rõ có sổ chưa, dc cái mơi xây, dân còn ở ít nên nhìn sạch sẽ ! Sorry bác, em ko tư vấn dc, bác phải đi thực tế thôi :)

• Love
Reactions: M88
M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
Khu này chủ yếu dân lao động ở trọ nhiều, chợ tự phát chiếm lòng đường dẹp hoài ko dc --> đây là điểm yếu :D điểm mạnh là bác bước ra đường là đầy đủ !

Chơi bời thì PMH là đầy đủ rồi bác, chả cần qua Q1 chi cho cực !

Bạn em đang ở Hưng Phát 1, thấy khen kinh lắm :D
Dưới trệt có đầy đủ : Vinmart+, có nhà trẻ, trung tâm dạy đàn, ban quản trị nghe nói khá tốt.... nói chung em thấy ổn !

Goldora : em chưa vào bao giờ, ko rõ có sổ chưa, dc cái mơi xây, dân còn ở ít nên nhìn sạch sẽ ! Sorry bác, em ko tư vấn dc, bác phải đi thực tế thôi :)
Em cảm ơn bác tư vấn nhiệt tình quá ạ :D. Chúc bác thật nhiều thành công và sức khỏe ạ hehe.

• Like
Reactions: zorojp
Tập Lái
27/8/20
32
31
18
Em cảm ơn bác tư vấn nhiệt tình quá ạ :D. Chúc bác thật nhiều thành công và sức khỏe ạ hehe.

Bác coi Hưng Phát 1 và Goldora xong cho oánh giá cái nhé. Mình cũng đang tìm hiểu căn hộ bên đó. Cảm ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
8/9/18
470
320
68
36
Goldora trc là khu mộ,bác nào ở gần đây thì biết, HP1 thì hơi ngập, buôn bán lấn chiếm, hay kẹt xe, ko hồ bơi. mà HAGL cũng đc đó bác.

• Like
Hạng B2
30/5/17
336
190
68
32
Goldora với silver star hình như hơi vượt tài chính bác chút xíu thì phải tầm 2,2-2,4. Dragon hill 52m2 1,9ty ko biết còn ko nữa. Còn The Park mua ở thì để chuyện ra sổ sang 1 bên đi bác. Nhiều chung cư ở tphcm còn bị vướng khúc đó nói gì thanh niên này.

• Like
M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
Goldora trc là khu mộ,bác nào ở gần đây thì biết, HP1 thì hơi ngập, buôn bán lấn chiếm, hay kẹt xe, ko hồ bơi. mà HAGL cũng đc đó bác.
HAGL em đã xem chỉ toàn căn hộ lớn 100m2 giá 2ty1 trở lên, em thì không cần quá rộng và ưu tiên 2ty là tối đa thôi ạ.

M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
Goldora với silver star hình như hơi vượt tài chính bác chút xíu thì phải tầm 2,2-2,4. Dragon hill 52m2 1,9ty ko biết còn ko nữa. Còn The Park mua ở thì để chuyện ra sổ sang 1 bên đi bác. Nhiều chung cư ở tphcm còn bị vướng khúc đó nói gì thanh niên này.
Silver Star thì vượt tài chính ạ
Goldora thì mới, đẹp, có căn diện tích nhỏ 48m2 giá 1ty650. Tầm giá này bên Hưng Phát 1 em mua được căn 56m2 nên đang so sánh 2 bên ạ.
( căn 58m2 của Goldora tới 1ty9, 1ty9 này em ưu tiên mua Hưng Phát 1 căn 65m2 giá 1ty750 vẫn dư tiền làm full nội thất hoặc là Dragon Hill 2 căn 52m2 giá 1ty950 sang chảnh hơn, bớt 6m2 bù lại là không gian chung và địa thế hơn hẳn goldora, em nghĩ Dragon Hill sẽ còn mới đẹp lâu dài hơn do được chăm sóc kỹ)

Dragon Hill 52m giá sale chào từ 1ty960-2ty tùy view ạ

The Park vẫn làm em lấn cấn thật, 3 block thường thì hành lang và thang máy quá bí, nhưng block "cao cấp" của nó thì oke hơn, thang máy cũng đẹp. Nếu mua em sẽ mua block "cao cấp" này .
Em mua thì để ở tầm 5 năm, có rủi ro không ra sổ được không ạ. Trên có bác cũng rành về BĐS nói nó giấy tờ lằng nhằng ko ra sổ được em cũng lo lắng :(

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Bds-saigon