Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Thưa các bác, em xây nhà 1 trệt 1lầu(diện tích 4.5x18). Em dự tính nguyên tòan bộ tầng trệt sẽ chừa 5m làm sân, phần còn lại làm văn phòng (10 nhân viên)+kho tạm+công trình phụ.
Lầu 1 em làm 1phòng khách 1phòng ngủ, bếp+nhà ăn và công trình phụ.
Em thì muốn tách biệt giữa ở và văn phòng (vì em sắp có em bé sơ sinh) nên dự kiến sẽ đưa cầu thang ra trước nhà (ngòai sân).

Nhờ các bác tư vấn giúp em liệu cầu thang nằm ngoài vậy có an toàn (an ninh) không, thiết kế như dự tính vậy có ổn không.

Cám ơn các bác nhiều

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
duynguyen nói:
Thưa các bác, em xây nhà 1 trệt 1lầu(diện tích 4.5x18). Em dự tính nguyên tòan bộ tầng trệt sẽ chừa 5m làm sân, phần còn lại làm văn phòng (10 nhân viên)+kho tạm+công trình phụ.
Lầu 1 em làm 1phòng khách 1phòng ngủ, bếp+nhà ăn và công trình phụ.
Em thì muốn tách biệt giữa ở và văn phòng (vì em sắp có em bé sơ sinh) nên dự kiến sẽ đưa cầu thang ra trước nhà (ngòai sân).

Nhờ các bác tư vấn giúp em liệu cầu thang nằm ngoài vậy có an toàn (an ninh) không, thiết kế như dự tính vậy có ổn không.

Cám ơn các bác nhiều
Tất nhiên là kiểu nào rồi cũng xài được . Nhưng xử kh khéo sẽ kém thẩm mỹ và cả chuyện an ninh nữa. Bác lại sắp có bébé, trời mưa lên xuống cầu thang là 1 vấn đề .
Trước đây khá lâu e có thiết kế 1 trường hợp giống bác, kích thước kh nhớ nhưng dạng nhà phố với mái ngói. Em kiếm kh ra file nên phác sơ lại, nó là vầy

Phía trước dạng thông tầng cho thang lên lầu 1. Kiêm luôn chổ xe cho NV, khách hàng. Giải quyết được an ninh và che mưa nắng cho thang.
Nếu bác có ph án rồi thì cứ mạnh dạn post lên để ae góp ý giúp , hoặc mail cho e [email protected].

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Cám ơn các bác, em dốt vẽ vời nhưng cố gắng vẽ "hý họa" ý tưởng đưa lên đây để xin ý kiến các bác.

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu
Bác làm cầu thang tự hành, điều khiển từ xa, chạy bình acu, hai bên dựng vách kính cường lực che mưa, mái lợp tấm nhôm uốn cong và cách nhiệt. Khi cả nhà đã lên tầng, dùng remote điều khiển thang chạy ra chỗ khác, không nhân viên nào lên thang làm phiền được.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.393
113
Lấy 1m8 làm cầu thang, cửa vào trệt là phần còn lại.
Thang 2 về đi từ trong ra ngoài, tới chiếu nghĩ thì xây tường rào cao lên quá chiếu nghĩ khoảng 700, làm bồn hoa. Lúc này tới đó cứ y như ban công nhìn xuống đường, view đẹp. Gầm cầu thang làm cái toilet văn phòng.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
15/6/09
79
466
73
Tiện tay thì vẽ luôn cái lan can cầu thang luôn đi, chứ vẽ vậy sao bác chủ dám làm.:D

Status
Không mở trả lời sau này.